Các Bác Giúp em cái !!

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi cutichoichim, 18/10/07.

1. cutichoichim

cutichoichim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    em đang nuôi 1 chú K, 2t lồng vừa mới mua nhưng sao màu lông của nó bạc quá nhung lai líu rất tốt làm thế nào để lấy lại đc bộ lông như truóc đc hả mấy bác:-S
    em mới vào tập chơi xin các bác các anh chỉ giáo giúp !!!!!!!!!!!!!!!:)

2. dammechim

dammechim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    72
    Con k của bạn bị bay màu vì cám không đủ chất, bạn cho thêm hoa quả xem như thế nào.

3. thachthung

thachthung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    106
    Cái này bắt buộc phải đợi đến mùa thay lông sau khi con chim thay lông cho ăn uống đủ dinh dưỡng thì màu sắc mới thay đổi đc.Có 1 cách để con chim có ngay 1 bộ lông mới nhưng cách này chắc ko ai áp dụng.Bạn thay đổi thức ăn cũ của nó bằng thức ăn mới do bạn lựa chọn(phải thật tốt)1 cách đột ngột(nghĩa là thay luôn chứ ko phải từng chút 1).Đảm bảo con chim sẽ thay lông ngay:D cách này sẽ phải hy sinh khá nhìu thậm trí có thể hy sinh luôn cả con chim:p
    :D Đùa vậy thui chứ cứ kiên nhẫn,chấp nhận xấu 1 mùa,đợi mùa thay lông sau phục thù:p .Nuôi chim thì quan trọng nhất là tiếng hót mà

4. Nowandforever

Nowandforever Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    bay giờ bạn cứ cho chim ăn 1 loại cám thôi!nhưng phải đảm bảo loại cám đó đầy đủ dinh dưỡng!cho chim ăn cố định như vậy thì chắc chắn mùa lông sau chim sẽ đẹp thôi!

5. bird.bluesky

bird.bluesky Well-Known Member

Thích đã nhận:
    128
    chim bị bạc màu sau khi thay lông là chuyện bình thường thôi, có thể là do khi chim thay lông ăn không đủ chất nên màu lông trở nên bạc (xanh)
    chim bị bạc màu thì khò có thể lấy lại màu lông cũ lắm.
    chơi chim màu lông cũng đáng quan tâm nhưng quan trọng vẫn là giọng líu thôi.

6. tuanpa

tuanpa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    nếu muốn chim có sắc lông đẹp khi làm cám bạn lên cho thêm một ít cà rốt vào đảm bảo chim không bị mât mầu.

7. cutichoichim

cutichoichim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    thank cac bác rất nhìu em sẽ kiên trì chờ đợi mùa sau:)

8. khuyentrang

khuyentrang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    100
    bạn đem phơi náng nhiều lên ,chim bạn bị thiếu nắng đó,mà ko biết chừ còn nắng để mà phơi ko nữa........ngày nào cũng phơi cỡ 15 phút,bạn thử xem mình có nói đúng ko

9. khuyentrangmo

khuyentrangmo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    giờ thì có phơi nắng chả ích gì bạn đổi cám từ từ sang loại cám đầy đủ chất sang năm có bộ lông đẹp ngay .