Các bác giúp em đây có phải gỗ lũa không ?

Thảo luận trong 'Lũa - Đá - Decor' bắt đầu bởi MasDung, 13/10/15.

1. MasDung

MasDung New Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào các bác.

Em bí quá nên mới lên đây hỏi các bác về chuyện này. Năm 2005 bố em đi công tác trong rừng Tây Nguyên thấy ở có người dân tộc vác 1 thân cây gỗ già dưới lòng suối có hình dáng giống con rồng nên mua và đem về nhà để đến bây giờ. Chuyện cũng chẳng có gì đáng nói cho đến năm 2007 có ông bạn từ SG vào bay vào nhà em chơi thấy thân gỗ rồng đó và gạ bố em bán.( em hồi đó đang đi học nên nhớ rõ,về sau nghe kể là tầm 80,90tr gì đấy):sweat:.Bố em thì được cái hay tin vào số nên ko bán,bảo là về sau rồi tính.Bẵng đi 1 thời gian,cho đến cuối năm ngoái 2014,hôm nhà em làm thượng thọ bà ngoại thì có ông chú họ hàng xa lắc từ đâu đến lại gạ bán,vì hôm đó bố em say nên bực mình đuổi ông chú kia về.
    Rồi sau đó cho đến giờ ( gần 1 năm ) cứ thỉnh thoảng lại có rất nhiều số lạ gọi đến cho bố em hỏi có bán thân cây ko rồi mặc cả này nọ rất mệt. Đỉnh điểm nhất là Cn tuần vừa rồi có 1 ông bác với bạn bè gì đi 2 cái ô tô đến bấm chuông ầm ĩ,em xuống mở cửa thì hỏi bố đâu rồi lao vào đòi xem cái thân cây.Em chưa kịp phản ứng gì thì ông đó đã xồng xộc vào nhìn cái thân cây,đúng lúc đó bố em về hỏi có chuyện gì thì ông đó lại gạ bán ( hình như là 300tr ).:chaymau: Bố em lắc đầu bảo ko bán và đá đít ông kia về. Em chẳng hiểu sao nhà có cái thân cây mục mà mệt mỏi thế,bảo là " hay là bố bán quách đi cho đỡ mệt " thì bố em nói " đấy,về sau tao cho mày cái thân cây,mày bán được thì lấy tiền cưới vợ" . Em nghe xong chẳng nói gì,đành lên đây hỏi thử các bác xem cái thân này có phải gỗ lũa ko mà em cũng chẳng biết lũa gì nữa chỉ nhớ là để từ năm 2005 đến giờ vẫn như thế ,em mà xin bố được thì em bán quách luôn cho lằng nhằng :chaymau::chaymau:

Có mấy kiểu ảnh em vác từ trong nhà ra sân để chụp cho các bác xem. :