Các bác giúp em đôi cu bổi

Thảo luận trong 'CHIM CU GÁY (Streptopelia)' bắt đầu bởi Tùng Vân, 29/9/11.

1. Tùng Vân

Tùng Vân Well-Known Member

Thích đã nhận:
    176
    Thưa các bác em cũng có niềm đam mê cu gáy, từ hồi còn đi học phổ thông cơ ạ . nhưng e kô có điều kiện nuôi cu mồi ,để đi gác như các bác . nên cũng kô biết được cái thú chơi tao nhã đó . năm ngoái e cũng có 12 chú gáy đấu , nhưng sang đến năm nay thì e chỉ còn 6 chú thôi ạ . vì những con kô hay e cũng loại dần . hôm rồi lại có 1 chú phơi nắng để quên bị chết ,1 chú thì bị kẹp nan đáy lồng gãy chân, chắc là hỏng 1 chân kô chữa được . e vẫn mong ước được nuôi thêm nhiều nữa để cho bõ công đãi kê đãi thóc . vậy e tha thiết mong các bác trên diễn đàn, bác nào có chim bổi xin nhượng lại cho em một đôi , hoặc hơn nữa thì càng tốt ạ . vì chim bổi của các bác là những con chim bẫyđã được tuyển chọn công phu . mình có duyên nuôi nó kô sợ mất công đãi thóc , kê . và chắc chắn khi nổi nó sẽ báo hiếu mình bằng tiếng gáy hay các bác nhỉ . vì quê e người ta toàn đánh bằng lưới , già, trẻ , lớn , bé , đực , cái . Người ta bắt hết nên kô biết hay dở thế nào mà mua các bác ạ . Vậy e kính mong các bác lưu tâm giúp [ e xin đính chính là e có niềm đam mê , tâm huyết với cu gáy , và e cũng chỉ nuôi mỗi cu gáy thôi ạ . chứ kô phải em buôn bán gì đâu ]:applause:

hungvcb thích bài này.