các bác giúp em tự làm 1 hồ cá biển với,help

Thảo luận trong 'Hỏi đáp về hồ cá' bắt đầu bởi hoangduy, 14/11/06.

1. hoangduy

hoangduy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    147
    em muốn tự tay làm 1 hồ cá biển(tự đi mua tất tần tật mọi thứ về lắp ráp) rồi design luôn,góc cầu thang bề ngang 80,bề cao 1m2,sâu 60,e tính làm hồ cá ngang 80,sâu 60 hay 70 gì đó ,phần dưới thì để bộ phận lọc,vậy 1 hồ cá biển cần phải bao gồm những thứ gì(oxy...lọc)?mua ở đâu giá được nhất mấy bác?e hở HCM,sơ đồ lắp ráp ra sao?,mong sớm nhận được trả lời của các bác
    ah,ở Đà Nẵng có chỗ nào chuyên bán mấy thứ làm hồ biển ko ạ?giá cả sao ạ?
    cảm ơn các bác nhìu

2. bapnexanh

bapnexanh Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn nên đặt hồ ở các tiệm chuyên làm hồ cá,rồi đem về nhà setup cho bảo đảm.Các loại máy lọc.đá san hô,
    vĩ nhựa,...,có bán đầy đủ ở 808 T.H.Đạo và khu Ng.Thông,chúc bạn có hồ cá đẹp.

3. sonofsun

sonofsun Active Member

Thích đã nhận:
    1
    @Hoangduy: Tôi ở Hội An, đang chơi cá biển. Tất cả phụ kiện để làm nên hồ cá biển Tôi đều mua ở Đà Nẵng. Hiện Tôi chỉ biết có 1 tiệm cá cảnh biển Đại Dương ở số: 5 Lý Thái Tổ - Đà Nẵng cung cấp đầy đủ các loại phụ kiện cho hồ cá biển. Tuy nhiên ở các tiệm bán cá nước ngọt ở đường Hùng Vương cũng có một ít phụ kiện với giá mềm hơn. Bạn nên cân nhắc và tham khảo các vấn đề liên quan thật kỹ trước khi chơi cá biển vì khó nuôi, sự xung khắc trong từng chủng loại cũng như chi phí. Chúc thành công!

@All: Có Bác nào ở Đà Nẵng biết thêm tiệm nào bán cá biển nửa không cho Tôi biết với. Thank!

4. hoangduy

hoangduy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    147
    heheeh,tks bác nhìu,e cũng chưa ngâm cứu mấy chỗ bán ở ĐN nữa,vì mới ghiền cá này mới gần đây thôi,hiện giờ đang ở HCM nên đang ngâm cứu giá cả trong này,nếu rẻ hơn thì lấy trong này về,e cũng đang nghiêng cứu về vấn đề nước đấy ah,còn cá thì thằng bạn e bảo có chỗ mua đâu vài k 1 con thôi,nếu cá NTrang thì mắc hơn tý,khi nào về có dịp gặp bác thì học hỏi thêm kinh nghiệm nhìu hơn,bác có kinh nghiệm gì thì truyền thêm cho e cũng như anh e trên này ít nữa ạ,

5. quangvudaf

quangvudaf Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn có thể đến Quầy cá biển sống đầu đường Phạm Văn Đồng, Đà Nẵng (Qua cầu Sông Hàn). Giá cá ở đó cũng mềm lắm. Chúc bạn có một hồ cá biển đẹp.

6. sonofsun

sonofsun Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Bạn quangvudaf giúp luôn cái tên, địa chỉ cụ thể ở đó để em dể tìm.