Các bác giúp em với cá nhà em bỏ ăn

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi viet_anh_HN, 28/6/08.

1. viet_anh_HN

viet_anh_HN Member

Thích đã nhận:
    0
    Em có mua một em hồng long từ tháng 8 năm ngoái bay giờ nó được khoảng 25-27cm. từ lúc mua về 4 tháng đầu ngày cho ăn 2 bữa sau đó đến nay cho ăn 1 bữa một ngày thời gian đầu em toàn cho ăn tôm nhỏ sau đó cho ăn thêm sâu của chim và sâu to cho cá rồng nó đều ăn rất khỏe nhất là cho ăn sâu. không hiểu sao 3 tuần gần đây nó không chịu ăn và nếu ăn thì ăn rất ít. em cho ăn cả cá chọi cái nó cũng không ăn. trong bề ngoài vây, mang và cách bơi không thấy có vấn đề gì.
    Mong các bác để y và cho ý kiến giúp em với

2. trinh phuong an

trinh phuong an Moderator

Thích đã nhận:
    290
    Bạn kiểm tra lại hệ thống lọc,thay nước 20%/ngày.Không cho cá ăn bất kỳ thứ gì trong 1 tuần xem diễn biến thế nào.

3. rongthanhlong

rongthanhlong Active Member

Thích đã nhận:
    1
    chắc nó ko muốn ăn nữa, đòi bú sữa đó, ko sao đâu, bác An muốn bạn thay nước mới cho e nó thèm ăn đó mà, mà nhớ khi nó chịu ăn rồi đừng ép nó ăn nhiều quá nha

4. bsninhhungxm

bsninhhungxm Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Nhân tiện, bạn để sưởi 32 độ luôn, bình tĩnh theo dõi diễn biến, đừng dùng thuốc gì vội nhá. Hôm nọ, em nhà mình cũng bỏ ăn cả gần 1o ngày, không có dấu hiệu gì khác, tự ăn lại, đừng quá lo nghen. Thân

5. viet_anh_HN

viet_anh_HN Member

Thích đã nhận:
    0
    Cám ơn các bác em sẽ làm treo su chỉ dẫn của các bác.
    Nhưng bác An ơi hom nay em phát hiện ra nó bị rụng mất một cái vẩy ở trên đỉnh lưng. cách đầu khoảng 2/3 thân vẩy khá to khoảng bằng móng tay cái,
    các bác đã bao giờ gặp trường hợp này chưa ạ

6. steven-le

steven-le Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    pác ngâm nước lá Bàng cho vào hồ thử xem , mình cũng đã làm rùi , kq tốt lắm !!!

7. trinh phuong an

trinh phuong an Moderator

Thích đã nhận:
    290
    Cá stress bỏ ăn,nhảy hay có biểu hiện đào thoát thường do chất lượng nước không tốt.Bạn nên chăm sóc kỹ vấn đề môi trường nước,vảy tróc sẽ mọc lại trong thời gian ngắn.Bạn an tâm.