Các Bác giúp em với..em ko nhận biết được tên cây

Thảo luận trong 'Chăm - Trồng cây' bắt đầu bởi Manonero, 7/10/06.

1. Manonero

Manonero Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Em mới setup cái nền bể giống như cái nền này vì em rất khoái phong cách của nó ,có điều là em ko hiểu người ta đang trồng cái cây gì trong này đây ,thoáng nhìn thì em cứ tưởng là chân trâu nhật nhưng đến khi cây lớn thì em chịu chết luôn,nó lùm xùm như...cỏ trong vườn nhà em vậy.Các bác admin và các tiền bối lão thành cách mạng giúp em chỉ mặt đặt tên mấy cái cây này với.Đồng thời em xin hỏi luôn là khoảng thời gian chờ tốt nhất từ lúc làm nền+ vào nước đến khi cắm cây là bao lâu..ĐA TẠ các bác trước cho có nhiều bài trả lời mách nước em:D :D :D :applause: :applause: :applause:
    cái bể này thật là tuyệt ,hi vọng cái nền của em có thể chịu đựng được trước sức cây mãnh liệt như vầy...:rolleyes:

Last edited: 7/10/06
  2. nnkeng47

nnkeng47 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    ;)) bạn là ngừoi mới à, định làm luôn bể như thế này à. Khó lắm đó
    Bể này chỉ duy nhất có trân châu cu ba hiện là đã có mặt tại VN còn loại cỏ này thì chịu, hình như chưa có đâu

3. Manonero

Manonero Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Mới thì cũng chỉ là mới trong 4rum này thui mà ,mình cũng đã setup qua 1 2 bể rùi nên nắm được chút ít kinh nghiệm ,đồng thời cộng thêm 1 lô lốc kinh nghiệm và hướng dẫn của các tiền bối trong 4rum thì mình hoàn toàn có hi vọng đến 70% là có thể làm được hồ này ,chỉ có điều về cây trồng thì......bạn nói thế làm mình nản quá!Hic hic..~X(
    Các bậc lão thành cách mạng ơi ,các bác tư vấn giúp em với ,nếu như loại cỏ này chưa có ở VN thì em có thể dùng loại nào để có thể có tác dụng hiệu ứng tương tự như vầy!Năn nỉ các bác đấy:-S

4. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Không biết bài này có giúp gì được cho cậu không nữa, tớ nhìn phê quá đi mất.

5. Manonero

Manonero Active Member

Thích đã nhận:
    1
    ác thật là ác..tớ nảy ra ý tưởng làm bể như thế chính ở bài này mà ,nhưng khổ cái bài này bể dưới để tên cây đầy đủ mà bể trên là ko đề..có khác gì giết người ko gươm đâu chứ.Đến khổ...

6. vquang

vquang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
  7. Manonero

Manonero Active Member

Thích đã nhận:
    1
    hic..đọc xong ..thất vọng chẳng còn mà hi vọng cũng chẳng có..hic hic...có lẽ phải tìm loại nào thay thế vào mất thôi!Bác codai bác tienbm ,chị GC ,các đồng chí lão thành cách mạng cho em mấy lời khuyên với

8. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    http://www.aquabird.com.vn/forums/sh...?t=9345&page=3
    Loại cây này đã được bác Rotala tìm thấy tại Huế, H2O & longoc tìm thấy tại Đà lạt, đang trong giai đoạn trồng thử nghiệm trong hồ...hy vọng chúng ta sớm phổ biến loài cây bản địa này trong giới thủy sinh...

9. vquang

vquang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    @Manonero:Có phải nản lòng nhất vì thời gian để cây tạo thành dòng ...thác cỏ là quá dài (194 ngày) phải ko bác ?

10. ca7mau

ca7mau Black list

Thích đã nhận:
    1
    loại cỏ ở hình dưới là loại cỏ giấy phát triển khá nhanh cỏ mọc lan ra mướt mắt hiện nay trên nhà chị HÀ AG có bán.

11. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,461
  12. Manonero

Manonero Active Member

Thích đã nhận:
    1
    thank everybody ,qua thông tin của mọi người mình đã nắm được 1 số kiến thức cơ bản về loại cây để setup hồ theo ý muốn.Có lẽ là phải cần nhiều thời gian thật ,hi vọng có 1 ngày sẽ up lên để khoe với bàn dân thiên hạ!Thân