Các bác giúp em với, gấp lắm

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi Uchiha_Itachi, 10/3/08.

1. Uchiha_Itachi

Uchiha_Itachi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    Em vừa mới mua hồ về, cho nước vào, cho muối vào rồi cho sủi khí , 2 tiếng sau em way lại thì trong hồ nổi lên cái gì đó trắng trắng ( cả ở trong nước lẫn trên mặt nước.)
    Em nghĩ ko phải tinh thể muối vì khi muối kết tinh sẽ đóng váng trên mặt nước chứ ko trôi lềnh bềnh trong nước

2. BLACKDRAGON

BLACKDRAGON Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    em cho muối gì ?chắc em muối bột thì em phải để 1 hồi là ok thôi vì muối bột khi tan vẩn còn 1 lớp trắng trắng dưới đáy hồ lát sẻ hết ,nhưng ko nên cho muối đã tinh luyện vào hồ cá vì muối đó đả qua tẩy rửa nên ko tốt cho cá,muối hột xài là ok nhưng củng có nhiều loại lắm đó

3. Datvoh

Datvoh Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Chổ mình hay mua muối, họ bán loại muối có màu đen đen nhiều khi có cả đá trong đó nữa. Như vậy có được không vậy các bạn?

4. tocdo

tocdo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn cho muối bột hay muối sống(hạt to) vào?? nên nhớ chỉ đc cho muối sống vào nước thôi chứ muối bột thì ko đc đâu.Còn nổi lên những gì trắng trắng của bạn nói đó là do muối tan nên những chất cặn của muối tan ra đọng dưới hồ và nổi lên mặt nước đó,ko có vấn đề gì.

5. Uchiha_Itachi

Uchiha_Itachi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    Em hỉu rồi , tại em cho muối bốt vô íh mà, làm thay toàn bộ nước lại phê wa, kì này rút kinh nghiệm ko lười nữa, cho muối hột vào, tuy lâu tan nhưng chắc cú ^^
    Mà muối cũng có muối sống muối chết nữa àh ?

6. bsninhhungxm

bsninhhungxm Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Hạt li ti đó là bọt nước thôi. Nghỉ chạy máy sục khí là hết ngay.

7. tocdo

tocdo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    muối nguyên chất,hạt to chưa qua tinh luyện gì cả gọi là muối sống.Còn muối bột là từ muối sống tinh luyện,dập xay từ hạt to ra thành mịn thì ko chết mới lạ==>muối chết..hehe..đơn rãn.

8. dinhtrantanduc1

dinhtrantanduc1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    để nước kô dơ thì ta hoà tan muối vào 1 cái thau , sau đó lọc sạch rồi mới đưa vào hồ cá , bác bỏ nguyên xi nước kô đục mới lạ !