Các bác giúp em với

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi emkhongsex, 27/6/14.

1. emkhongsex

emkhongsex Active Member

Thích đã nhận:
    43
    Tình hình là em có con gà nọc đi cam ăn 9 cái, mà khổ cái nó đạp đẻ ra gà con toàn là mái không, 2 bầy 13 14 con tầm chừng 3 con trống hà.Em buồn muốn cắn lưỡi tự tử qá
    - Em có hỏi 1 số sư kê già làng,ông thì chỉ lót ổ trên cao( cái này thì e có thử) , kẻ thì kêu lấy quần đùi đàn ông lót vô(???),em cũng có thử cho gà ăn mồi để cải thiện nhưng nó cũng vậy.1 trống em chỉ cản có từ 1 đến 2 mái
    - Bác nào có kinh nghiệm thực tiễn giúp em với, em xin cảm ơn ạ.
    Mỗi ngày em cho gà ăn, nhìn cả trăm con gà con mà số trống đếm trên đầu ngón tay,em nhìn là em thấy nãn rồi, chả muốn cho ăn.Riết bạn bè nó nhìn nó cười nói con gà nó yếu sinh lý như thằng chủ, em nghe thôi cũng đủ ứa gan rồi.

2. dinhba

dinhba Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,992
    vậy bác cắn lưỡi tự tử đi cho ae xem thử coi , con gà chứ có gì đâu mà làm ghê thế haaa , chế độ cho gà nọc ăn cũng phải bổ sung đầy đủ chứ cho ăn lúa ko thì ngay cả chủ cũng yếu chứ đừng nói gà haa , có 1 cách theo mình biết là nhốt con gà nọc lại 1 mình tẩm bổ rùi mỗi cách 1 , hai ngày thả gà mái vào 1 tiếng hay vài tiếng cho đạp rùi thả mái ra , theo mình đạp 1 , 2 lần chất lượng nọc tốt hơn là để đạp nhiều lần , theo mình thấy cách của người này tỉ lệ trống cũng cao

3. bac_ba_pi

bac_ba_pi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    197
    Làm thịt mấy con mái của bạn ăn đi. Rồi kiếm mái khác đổ.
    Tỷ lệ trống mái là do gà mái quyết định.
    Tội dạ gì phải cắn lưỡi tự tử cho mệt.]
    Chúc bạn thành công.

nghia_it and tuantayninh like this.
  4. _tanke

_tanke New Member

Thích đã nhận:
    2
    Bạn cho mình hỏi con mái của bạn tơ hay già, lứa trước cản trống khác có bị vậy không, bạn cho ấp máy hay ấp thường???

emkhongsex thích bài này.
  5. tuantayninh

tuantayninh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    93
    Bác bac_ba_pi quả là cao nhân bất lộ tướng. Kinh nghiệm này lần thứ 2 mình được nghe. Bạn emkhongsex không muốn thịt gà mái thì cố tẩm bổ cho ...gà mái thử xem tình hình có cải thiện được không? Đừng nghe lời mấy tay tào lao chỉ lo chăm chút gà trống. Chỉ có cái miệng chứ chẳng cản được mấy bầy cho ra hồn

Last edited: 27/6/14
  6. dangsangkg

dangsangkg New Member

Thích đã nhận:
    15
    em nghĩ rằng anh nên cho gà trống đạp có giờ, vào mỗi buổi sáng khoảng 6-8h lúc đó gà mái rụng trứng gặp tinh trùng liền thì tỷ lệ trống sẽ cao. Trên lý thuyết thì vậy bổ sung dinh dưỡng cho gà trống đầy đủ, chúc anh có những đàn gà ứng ý. với lại theo em gà mái ăn uống cũng phải đúng h, để cho gà mái đẻ buổi sáng là tốt nhất.

7. dinhba

dinhba Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,992
    haa có 1 sự GATO trong này rùi đúng mấy tay đàn bà ghê haa 1 câu hỏi có thể giải bằng nhiều cách quan trọng ta thấy cách nào phù hợp với thực lực của ta còn trên đây ai đàn ông cũng là number 1 hết , còn mấy tay tính đàn bà thì ..... bà 8 theo là good hee , tẩm bổ gà mái nó mập quá mỡ bao buồng trứng khỏi đẻ luôn nha haa lỡ nhiều chuyện thì cho thêm cái công thức tẩm bổ cho gà mái luôn đi thím ah quên bác ... haa

Last edited: 27/6/14
    cuamoinhu and atm_kclw like this.
  8. tuantayninh

tuantayninh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    93
    Mày mới là thằng không có trứng dái đó Hải à. Cái chuồng nhỏ nhỏ của tao cũng gần 40 con gà mái chắc mỡ bao buồng trứng hết rồi. Không biết thì câm họng lại sao cứ sủa hoài. Tao chả đá động gì tới mày mà. Mày cản được mấy con gà mà tỏ vẻ. Anh hùng bàn phím thì hay.

9. dinhba

dinhba Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,992
    haa mới chọi cho mấy cục gạch mà nhảy dựng lên rùi , chắc cho thêm viên đá chắc đập luôn cái bàn phím hee chuồng của chú muốn 40 hay 400 là việc của chú tui đâu có quan tâm mà khoe làm chi , còn tui cản bao nhiêu gà hay làm chi là chuyện của tui xin lỗi tui chỉ trả lời với người lớn còn mấy tay con nít hay hóng hớt đọc ko kĩ người ta nói như thế nào rùi la làng thì ko hứng nha haa

10. nghia_it

nghia_it Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,647
    Trống hay mái thực sự do mái quyết định . còn chuyện tẩm bổ chi trống mái là vấn đề thễ chất...nếu thấy con nào ra mái nhiều thì thịt như anh ba phi chỉ dẩn là đúng ko lợi kinh tế hao nhiều thócvlúa thì thịt . giờ mái bổn nhiều .cần ji tiếc nhửng con mái vậy

Last edited: 28/6/14
  11. gà may trường

gà may trường Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,738
    khoảng 2 -3 năm trước bên chuồng gà cảnh có 1 bài viết về nghiên cứu của một nhà sinh vật học về 1 loài chim ở châu úc về tỉ lệ trống mái của bầy chim vào những mùa khác nhau, bạn lục lại xem có giúp ích cho bạn không.
    sau khi đọc bài đó mỗi lần tôi thấy chú tiểu (hay tỉu kh biết có chữ nào đúng hiiii) là tôi thấy mắc cười. đại khái bài đó là khi chim ăn chay thì sẽ cho con trống nhiều hơn, cũng như là chỉ nghe người ta hay nói "thầy chùa con" (chú tiểu) chứ không nghe ai nói "cô vảy con" cả ( ăn chay sẽ chỉ đẻ con trai haaaaaaaaaa)

atm_kclw thích bài này.
  12. gadacuasat

gadacuasat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    187
    do con gà mái. xem em nào đổ 2-3 bầy mà mái nhiều thì thịt. cùng chế độ nuôi mà gà con chết nhiều cũng thịt. và còn rất nhiều kiểu thịt..kaka

13. dinhba

dinhba Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,992
    trả lời như bác e chịu nè chứ chưa gì kêu thịt luôn con mái khi mà chưa biết nguyên nhân là sao cũng phiền vì chủ topic chỉ hỏi sơ sài chưa rõ vấn đề thành ra nhiều ý kiến haaa

14. ChienBinhTan

ChienBinhTan Thành viên tích cực

Thích đã nhận:
    4,631
    Nhột.... nhột.... .=))

15. Mộc Kê

Mộc Kê Banned

Thích đã nhận:
    2,174
    Theo kinh nghiệm thì thịt gà mái luôn ngon hơn thịt gà trống, nhất là mái chẩn bị đẻ

16. emkhongsex

emkhongsex Active Member

Thích đã nhận:
    43
    em cám ơn lời khuyên rất chân thành và bổ ích của các thánh, cứ thịt hết cho ta , kaka

17. khongthetin

khongthetin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    95
    thịt đi hậu . tao alo thằng kiên với thằng sang kéo 1 khung saigon speicial là ok ak:U

18. linh_ke

linh_ke Guest

cái này chuẩn----->đổi mái thoy...............................................