các bác giúp em với

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi bangnhanqn, 27/4/07.

1. bangnhanqn

bangnhanqn Member

Thích đã nhận:
    0
    Nhà em có nuôi 1 con kim cương phúc lộc thọ được 1 năm rồi! Sao hôm nay nó bỏ ăn, cứ ngáp dài,đi phân trắng, ngửa đầu lên trên mặt nước và chỉ đứng yên 1 chỗ thôi. Em hỏi và được chỉ mua thuốc green clear về ngâm nhưng 2 ngày nay nó bỏ ăn và chả có dấu hiệu khỏi bênh. Các bác giúp em với, không nó die mất

2. nphuoc91

nphuoc91 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá của bạn bị bệnh đường ruột rồi,ra tiệm cá mua gói thuốc trị đường ruột(cứ nói là người ta biết) đem về giảm nước hồ còn một nữa và phân gói thuốc ra làm nhiều lần tuy theo hồ của bạn(nhớ hỏi người ta 1 gói thuốc thì cần dùng cho hồ bao nhiu lít nữa để mà tính hồ của bạn cho bao nhiu)cho vào hồ mỗi ngày một lần qua hôm sau thay nước một ít rồi cho tiếp một phần nhớ là tăng cường thêm muối hột,nếu bệnh nhẹ thì khoảng 2 3 ngày thì hết còn nặng thì 1 tuần.Chúc cá của bạn mau lành bệnh nhé

3. truong

truong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Bạn mua thuốc miogen 4 của đức bỏ vô cho nó.Khoảng 3 ngày sẽ hết.tuyệt đối ko cho ăn nhé.Vẫn để chạy lọc bình thường.Hồ 8c tấc-1m thì bỏ 1g.Còn nếu ko có thì bạn mua metro ngâm cũng được.nếu khoảng 3 ngày thấy cá bớt thì cứ bỏ đói thêm 3-4 ngày nữa rồi mới cho ăn.Đừng nên cho ăn tép ngay nhé nên cho ăn cá hoặc lăn quăn là tốt nhất.Chúc cá bạn mau hết bệnh.

4. NHATHUY

NHATHUY Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    nếu cá bạn bị bệnh đường ruột, tiêu hóa, sình bụng hay phân trắng bạn gọi cho bạn Hùng: 0909.382.090

5. bangnhanqn

bangnhanqn Member

Thích đã nhận:
    0
    Mấy anh chj ơi! Em la con gái lại ở Qui Nhơn nên khó quá! Con cá nhà em mấy bữa nay cũng vậy, chả tiến triển tí nào, em rầu quá! Anh chị có thể nói rõ tên thuốc và liều lương lun hộ em được hôk! Giúp em với

6. bangnhanqn

bangnhanqn Member

Thích đã nhận:
    0
    Cho em hỏi tí

Cảm ơn các bác trong 4r đã giúp em! Cá nhà em khỏi rồi! Nhưng cho Băng Nhân hỏi thêm tí tẹo nữa nhan! Cá của em sau khi bi sình bụng thì nên cho ăn ji` hã các bác! Giúp em nha

7. truong

truong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Bạn nên cho ăn lăn quăn còn nếu ko thì bạn cho ăn cá cũng được miễn là đừng cho ăn tép là được rồi.Nhưng nêncho ăn ít đẩ cá của bạn ko bị suy thôi.Khoảng 1-2 tuần mới cho ăn bình thường

8. tychuot

tychuot Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    Nhóc của em thì có vẻ mệt mỏi lắm , cứ lượn trên mặt nứoc ko , ko bít có bị đau bung như mấy huynh nói ko nửa , em thấy nó có ị ra màu trắng trắng ko bít sao mấy huynh tư vần dùm em tí , tội nó wá huhu

9. bangnhanqn

bangnhanqn Member

Thích đã nhận:
    0
    hj! Chắc cũng giống như cá của Nhân thôi! Anh về mua Metro ( ở các tiệm thuốc tây có ó ) 1 phần nghiền cho vào hồ, 1 phần chia làm 3, 3 bữa tiêm vào miệng cho cá! 3 ngày là khỏi ò! Chúc cá anh mau lành bệnh như cá của em nhan!