Các bác giúp em với

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi mylove8110, 28/2/08.

1. mylove8110

mylove8110 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào các bác, em mới tham gia diễn đàn này thấy khoái quá. Sau gần một tháng chăm chỉ đọc các bài của các bác, giờ em quyết định tự setup một cái hồ thủy sinh cho riêng mình. Bể thì em có rồi, các bác mách giùm em nơi mua đồ về để làm với.. Cám ơn các bác nhiều

2. paperplane1302

paperplane1302 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    Bạn cứ đi xem, hỏi các của hàng bán cá cỏ, cây thủy sinh. Tiêu biểu và so với mặt bằng chung thì giá ở Chợ Mơ là ổn nhất, cứ ra đó, hỏi giá vài hàng khác nhau là bạn sẽ thấy hàng nào thái độ bán hàng, giá cả ổn nhất thôi, trên Hàng Đậu thì sau khi có kinh nghiệm hãy lên đó mua vì dễ bị chém (thật ra trên đó cũng chẳng có gì đặc sắc cả). Làm bể theo phong cách nào và trồng những cây gì dành cho người mới chơi thì mình nghĩ bạn hãy xem bể của các thành viên post trên diễn đàn, xem mục cây thủy sinh nữa, để xác định phong cách cho mình. Bạn nên chọn những cây dễ trồng thôi, mới chơi thì đừng trồng những cây khó tính, dễ làm mình nản lòng mỗi khi ngắm bể.

3. boo-boo

boo-boo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    16
    Bạn qua nhà bác Hòa ở 72B đường Nước Phần Lan mua ADA và cây, mua cát trang qua 33 dốc Tân Âp, lọc thi có thể mua ở nhiều chỗ, các hàng cá cảnh. Bể tớ mới seyup được 2 ngày, Chuc ban thành công nhé