các bác giúp em với

Thảo luận trong 'CHIM CHÀO MÀO (Pycnonotus Jocosus)' bắt đầu bởi cuongbv, 12/6/08.

1. cuongbv

cuongbv Member

Thích đã nhận:
    0
    em ở hà nội . trước có nuôi mấy chú cháo mào h muốn nuôi lại quá mà không biết trọn như thế nào . có bác nào rảnh chỉ cho em cach trọn chào mào mộc đi . hồi xưa em được cho 1 con rồi mang đi bẫy song về nuôi nên không biết trọn như nào được con chim hay

2. CM Sở Sao

CM Sở Sao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    211
    hihihi cũng hên xui bạn ơi, nhiều lúc mình thấy tướng tá chú chim vừa đẹp.v.v... mà giọng thì tệ ko chê đc! hihihi tốt nhất bạn nên tìm xem có ng nào đánh chim hỏi mua lại vài chú mộc hay về mà chơi! Nếu chim ngoài tiệm thì khó lắm nha! Bạn nên tìm con nào có cái mỏ nó thẳng boong kìa, mòng ko lân ko đinh, ức đậm càng sâu càng tốt, thân hình thon dài đòn bảo đảm nếu mà đc như thế thì trên 85% là chú chim hay! con nào mỏ thẳng thì nó rất siêng đảo giọng, đa số những con nào ức sâu,mỏ thẳng và nhỏ thì nó hay, đảo giọng rất siêng và liên tục, có thể nó sẽ hót từ sáng tới chiều luôn! hehehe trưa này tui vừa tóm đc 1 chú nhìn rất đẹp, của ai nuôi xảy ko bít??? no già lắm rồi, ức đậm thật đậm và gần như đụng nhau! Mà con này nó mòng lân mới ac, tiếc là hơi nhỏ con tý, nó đói đến mức thấy tui cầm trái chuối bỏ vào lồng vừa treo lên thì nhảy ngay vào ăn chuối, hehehe thế là tóm dc chú pé...... hehehe chưa nghe nó đổ giọng

3. Hai.phateco

Hai.phateco Active Member

Thích đã nhận:
    9
    Sao bạn không mua chim non nhỉ. Ơ Hp tôi mua chim non re cực kỳ có 15k một ổ 3 con. Nuôi loại này thuần chứ nhìn bọn chim bổi nhảy sốt ruọt lắm. Mùa này ở HP nhiều vô kể. Mà ở hp họ không thích nuôi chào mào nên rẻ lắm. Giờ họ đang máu chim khuyên hee. Mình phải năng đi chợ hàng hic may ra bắt thêm đc con thật to thế mới ưng ý mình

4. cuongbv

cuongbv Member

Thích đã nhận:
    0
    CM sở sao : em cám ơn bác để mai chủ nhật em sẽ đi kiếm bằng được 1vài chú :D kiếm được em sẽ up ảnh lên cho các bác chỉ giáo :D à mà bác có ở hn không hôm nào gặp mặt chỉ giáo cho em vài đường cơ bản :">
    hai.phateco: mình trước h chưa nuôi chim non bao h nên sợ nó chết lắm nó mà chết thì tội nghiệp mới cả thấy mấy người bảo nuôi chào mào từ non lúc lớn hót không hay mà lại không đấm đá j được

5. cuongbv

cuongbv Member

Thích đã nhận:
    0
    mai chủ nhật em sẽ cố gắng đi kiếm vài chú về nuôi lồng nhà đã chuẩn bị mà vần thiếu chim buồn quá hizhiz
    bác CM sở sao có ở hn không hôm nào dỗi gặp mặt chỉ em vài đường cơ bản về chào mào đi :D
    hai.phateco: mình không muôn nuôi chim non tại thấy mấy người baỏ nuôi từ non lúc lớn chim hót không hay mới cả chẳng đấm đá j được

6. cuongbv

cuongbv Member

Thích đã nhận:
    0
    hôm nay đen quá em vừa bắt được 1 chú rất ưng ý nhưng mà không hiểu sao về nhà được 1 tiếng em treo ngoài ban công lúc 5h chiều đi chơi 1 lúc về thì đã toi rôi :(( tiếc quá