Các Bác giúp em với.

Thảo luận trong 'CHIM CU GÁY (Streptopelia)' bắt đầu bởi cungniem_damme, 24/11/11.

1. cungniem_damme

cungniem_damme Well-Known Member

Thích đã nhận:
    520
    :-SHôm vùa rùi em tìm mua được 2 em cu nuôi non lên củng đựoc tầm 2mua rùi ,ở nhà người ta thi thỉnh thoảng mới gù người .chua cang chim nen thỉnh thoảng vẩy tay nó mới gù.mà về nhà em được 3thangs rùi mà em vẩy tay nó vẩn không gù .em thì thích chơi chim khách vì không có thời gian nên không chơi được chim mồi.nhà em củng đã sưu tầm được em giọng thổ gay căng lắm cú có người lại là làm ầm ấm .em để 3 em cách nhau 2m nhưng không nhìn thấy nhau vậy mà 2 em mua về trã chịu gù gì cả em thấy bườn quá .em đang lo là có phải con kia của em nó cang quá nó ép em này không nũa .em mong các bác chỉ giúp em vấn đề này .em cảm ơn ạ

hungvcb and vulongduong like this.
  2. loctranphu

loctranphu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    477
    cái này đúng ra bác nên gửi vào mục "hỏi gì đáp nấy"do bác NamNhi viết ấy cho đỡ bị loãng diễn đàn.
    tiện thì em tra lời theo quan điểm của em luôn.bác muốn vẫy tay em nó gù thì phải tập lại cho em nó,nhưng cũng nhanh thôi.trước em có mua 1 em cũng y như bác vậy,ở nhà chủ cũ ngoắc tay là gù>>> về nhà tịt.
    bác làm cho nó gù trước rồi vẫy tay,thời gian đầu thì mình vẫy tay theo nó gù thì đúng hơn.1 thời gian em nó quen thì sẽ thành chim khách thôi.kết hợp chế độ dinh dưỡng cho em nó căng tập sẽ d64 hơn.
    chào bác!

3. cungniem_damme

Thích đã nhận:
    520
    em củng mới gia nhập diễn đàn nên nhiều cái còn chua rỏ .rất cảm ơn bác vì đã góp ý cho em.em đang lo có thể nuôi nhiều mà để nó gần nhau nên no bi đè không nổi được. bác nào có ý kiến gì, tư vấn em với ,em rất cảm ơn các bác...thân chào

hungvcb thích bài này.
  4. cleobast

cleobast Well-Known Member

Thích đã nhận:
    326
    Bạn ở đâu, chia lại cho mình 1 em đi, mình cũng cần 1 em nè

hungvcb thích bài này.
  5. cungniem_damme

Thích đã nhận:
    520
    mình ở thanh hóa co .bạn ở hcm à,xa thế thì làm sao được.bạn có nhiều lồng gáy đẹp không nhượng lại cho minh 1chiec đi.