Các bác giúp em!

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi nhuytrieu, 8/10/06.

1. nhuytrieu

nhuytrieu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bé KKF nhà em bỗng nhiên lại nổi bị đốm trắng ở đuôi dạng hạt cườm,mà em ko rõ có phải bị nấm ko nữa nên ko dám cho thuốc bậy.Vậy nên mới xin nhờ mấy bác có kn về bệnh này chỉ giáo giúp cho.Xin cảm ơn các bác nhiều.<Vì ko có máy ảnh nên em ko thể post bé lên đc mong mấy bác thông cảm và chuẩn đoán giùm:D>

2. Độc cô cầu bại

Độc cô cầu bại Member

Thích đã nhận:
    0
    Con cá của bạn theo mô tả thì đã bị nấm rồi đó, chắc là bạn mới thay nước cho hồ cá phải không. Cách trị rất là dễ, bạn cứ việc cho vào 1 muỗng canh muối hột là ok, nếu thận trọng hơn bạn để cây sưởi nhiệt vào và chỉnh khoảng 30 độ, trong vòng 1 tiếng là nó hết ngay. Chúc bạn mau chóng vui vẽ trở lại, cái đó không đáng ngại đâu. Chào.

3. nhuytrieu

nhuytrieu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cám ơn sự chỉ giáo tận tình của bác để em thử xem sao.

4. khanh123

khanh123 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    152
    vậy là cá bác bị nắm trắng ròi. bác cho muối nhiều vào hồ. ròi ra tiệm cá mua chai thuốc trị nắm. nhỏ vào hồ. hình như là 1 giột/5 lít nước thì phải. trứơc khi nhỏ thuốc bác nên húc nước ra khoảng 1/3 hồ.

5. NamTran

NamTran Member

Thích đã nhận:
    0
    Bác làm như bác Khanh123 bày xem sao. Mới hôm kia thôi cá của mình cũng bị nổi đầy nấm, toàn thân luôn chứ không phải chỉ phần đuôi thôi đâu. Mình nghe lời mấy anh em cùng chơi cho vào hồ 01 bát muối (sau khi đã rút 2/3 nước) + 1 ít bột trị nấm màu vàng mua ở tiệm (ít thôi nghe, nhiều quá lỡ có gì xảy ra ...bác chịu à nha!) để từ chiều qua hết đêm thêm nước đầy vào như cũ. Cu cậu khỏe ngay.
    Chúc cá bác sớm tai qua nạn khỏi. Thân ái.

Last edited: 9/10/06