các bác giúp em!!!!!!!

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi lamtacvn, 19/8/06.

1. lamtacvn

lamtacvn Member

Thích đã nhận:
    0
    các bác ơi ko biết bị gì mà con cá em nó cứ nhảy lung tung, nhảy đến nổi nó lộn mèo, bơi ngửa. được 1 lúc thì nó lại chui vào 1 góc nằm yên trong đó. cứ thế lâu nó lại lên cơn. Nó bị xuống màu nửa chứ. Mấy bác ơi giúp giùm em xem nó bị bệnh gì và cách chữa ra sao? ??? Nó chỉ lớn khoảng 2.5 ngón tay thoi:crying: :crying: :crying: :crying:

2. CHOCOLATE

CHOCOLATE Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    cá của bạn bị street rồi lấy giấy báo trùm lại mấy bữa là nó khỏi thôi có thể là do nắng chiếu vào làm nhiệt độ của nước thay đổ đột ngột làm cho cá nhát

3. lahan0502

lahan0502 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    có thể cá anh bị nhát đó.Anh thử làm theo cách của anh chocolate đi,chắc sẽ hết thui.chúc cá anh mau lành bệnh.:):)

4. tieubao

tieubao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    đích thị là cá của bác rùi, bác nên làm nó xung lên là ok thui nhớ đừng làm cá bị sốc nữa nhé kẻo hết thuốc chữa đó bác. ^_^

5. lamtacvn

lamtacvn Member

Thích đã nhận:
    0
    ko đâu mấy bác ơi nó sắp chết rồi . nó cứ bơi ngửa ra lâu lâu lại nhảy lên loạn xa.bỏ ăn từ 2 ngày nay. tình trạng rất nguy kịch mong các bác chỉ gấp. nhanh dùm em

6. Harry Potter

Harry Potter Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Có thể nước của bạn không thích hợp, bị nhiễm khuẩn, hoặc nước bị phèn rồi. Bạn đừng dùng nước mưa để nuôi cá la hán! Bạn thử thay nước khác, xem có tốt hơn không? Cứu cá như cứu lửa, đừng chậm trễ, không thôi nó thành cá là hán quá cố!

7. khanh123

khanh123 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    152
    cá lahán

bác chocolate nói đúng đó, bác nên lấy giấy báo che lại hết hồ đi, và nhớ cho ân nhe, nên cho ăn thứ ân sống đi, hây thả vào 1 con lia thia máy cho nó gược cho sung lên

8. lamtacvn

lamtacvn Member

Thích đã nhận:
    0
    các bác ơi ko kịp nửa rồi nó die rồi . nó chết 1 cách tức tưởi. bây giờ phải kiếm em mới thôi buồn quá

9. CHOCOLATE

CHOCOLATE Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    chai buồn với bác nha có lẽ nó bệnh nặng quá rồi, khi nàocó dịp lên thành phố thì ghé nhà mình, mình sẽ tặng bạn một con kamfa về nuôi