các bác giúp em

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi coduong, 29/4/12.

1. coduong

coduong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    231
    chả là em có 4 chú khuyên non đã biết mổ cám, vậy bây giừo em muốn cho chim ăn cám Tuấn Cóng thì dùng loại Tuấn Cóng nào, điều cám ra sao. Khuyên Non thì khoảng bao lâu là líu ạ.Mong sự chỉ giáo của các cao thủ.
    Thân.

---------- Bài viết thêm vào lúc 08:11 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 06:14 PM ----------

mọi người đâu hết rồi??????
    cần sự giúp đỡ của ace

2. coduong

coduong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    231
    các cao thủ đu đâu hết rồi?????????
    anh em muốn hỏi mà chả có ai giúp cả

3. tuan_chip

tuan_chip Active Member

Thích đã nhận:
    10
    http://chimcanh.svcvietnam.vn/forum/forumdisplay.php/322-Chim-V%C3%A0nh-Khuy%C3%AAn#axzz1tXP64o3Z bạn chịu khó pót lên nhiều diễn đàn mà hỏi thì sẽ nhanh hơn, diễn đàn trên post bài lên sẽ có trả lời đương đối nhanh hơn diễn đàn này.

4. hoantraudat

hoantraudat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    934
    mới mổ cám mà bác đã cho TC vào thì chim nó sẽ bị đi ị lắm , và líu đc thì chắc cũng vứt con chim đi

5. hungbogay

hungbogay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    94
    Như hiện tại mình đang chăm 4 con khuyên bổi thì mới đầu cho ăn cám Thúy Tuấn 1 và thỉnh thoảng cho ăn sâu quy. Ngoài ra phải cho ăn hoa quả ( chuối tây, táo ...) và tắm táp thường xuyên thì như hiện tại thì chim của mình sau kỳ thay lông vừa rồi đã tập tọe líu rồi ( chim vần chưa căng lắm ) chú chim mình nuôi là chim non nhưng cũng khá mau mỏ. Chúc bạn thành công trên con đường kiếm tìm khổ ải của thú chơi chim. Thân!!!!!!!!!!!!

6. chimvanhkhoen

chimvanhkhoen Member

Thích đã nhận:
    8
    theo mình thấy thì bạn có vẻ rất nóng lòng muốn nghe khuyên líu. Vậy mong bạn hãy nhẫn nại vì nuôi khuyên không thể gấp gáp được bạn ạ! Chim từ 1 năm tuổi lồng trở lên còn chưa dám vào tuấn cóng nữa là chim bạn mới biết mổ cám. Nếu chim tầm 6-8 tháng lồng bạn có thể vào tuấn cóng và chim cũng có thể líu căng nhưng sau mùa thì chim của bạn sẽ xuống sức và nếu đen thì chim tịt luôn. Mong rằng bạn chăm khuyên thì nên từ từ bạn ạ, từ thúy tuấn 0- thúy tuấn 3 thì cũng cần time bạn ạ. thân!

7. trungyenld

trungyenld Well-Known Member

Thích đã nhận:
    147
    với tời điểm như bạn nói ,bạn cho cám trứng hòa nước ấm cho mềm chim tự mổ ăn....trong cám trứng đã có đủ các chất...sau này chim cứng cáp bạn vào cám kích kia chưa muộn