Các bác giúp gấp....

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm chăm sóc chim khuyên' bắt đầu bởi ohmygod, 4/10/11.

1. ohmygod

ohmygod Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    Tình hình là con khoen nhà em đang chơi tốt, bỗng dưng xù lông rồi xệ cánh và đi phân chảy. Em cũng đã xem bài viết trị tiêu chảy cho khoen ở diễn đàn, mà em tìm mua thuốc có tên là Piperazine không có.
    Mong các bác chỉ giúp loại thuốc nào, vá cách dùng liều lượng bao nhiêu để cứu con khoen của em. Trân trọng cám ơn các bác.

tuanlv thích bài này.
  2. tuanlv

tuanlv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    779
    TÌnh hình là rất tình hình đi ỉa T_T.Bạn bỏ cám đi trc tiên cho 1 nửa quả chuối tây vào cho nó ăn lấy sức đã .Piperazines đi lùng các hiệu thuốc là có mà mình chưa dùng loại này bao h . Mình toàn mua men tiêu hóa bio cách pha 1 cóng thủy tinh thì mình đổ 1 chút ko biết là bao nhiêu nữa tầm 1/3 gói lắc đều cho nó uống coi đỡ ko hix.

3. anh_

anh_ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    các bạn cẩn thận giao mùa có nhiều luồng gió độc. chim rất hay bị trúng gió. Và mình nói thật là đã bị thì chữa được là gian nan.
    hiện tượng:
    -Đang khoẻ tự nhiên xù lông, yếu, xoay trở chậm chạp, ăn kém, đi ngoài (khác với chim bị đi ngoài nhưng vẫn nhanh nhẹn lắm)
    Mọi người cẩn trọng..

tungphotor and tuanlv like this.
  4. tuanlv

tuanlv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    779
    Hì đúng rồi thời tiết giao mùa ở hà nội anh em nhớ để chim cò chỗ nào tránh gió lùa nha ^^.

cuongnuce thích bài này.
  5. khuyenkhuyen

khuyenkhuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    251
    theo em k phải tiêu chảy đâu
    do thời tết thôi, cứ chùm áo lồg vứt trog nhà r thỉnh thỏag zời k có gió thì cho ra ngoài thôi

tuanlv thích bài này.
  6. crawfish

crawfish Member

Thích đã nhận:
    14
    em không rành về chim lắm... nhưng gà con nhà em... con nào có triệu chứng như vậy thì em cho nó vài giọt thuốc nhỏ cho gà rù là xong... ko biết chim có dùng dc ko?

7. tung1978

tung1978 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    478
    Bác ra hàng bán đồ ăn thú y hỏi mua lọ kháng sinh Enrofloxacin 10ml nhỏ 1 giọt vào cóng nước cho em dùng nhé , ăn chuối vài ngày cho nó lành nghe bác .Mong là chim khỏe trở lại .

tuanlv and AlexandreCiskob like this.
  8. khuyenmao

khuyenmao New Member

Thích đã nhận:
    1
    thế thì chú khuyên của bác bị trúng gió độc roài , nhưng mà cũng ko nên cho ăn chuối lâu vì sẽ yếu chim , còn phân nát thì e toàn chữa bằng nước chè thoai chúc khuyên bác mau khỏi bệnh

9. khuyenkhuyen

khuyenkhuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    251
    theo em đọc lại là do em nó dag thay lôg cánh thì sao
    bác xem có lôg dụng k