Các bác giúp Hoạ Mi của em với!

Thảo luận trong 'CHIM HỌA MI ( Garrulax canorus )' bắt đầu bởi trungluc, 8/5/13.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. trungluc

trungluc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    89
    Em mới mua 1 con hoạ mi của ông chú họ đi bẫy về,của 1 người đánh xổng, chú này trước khi bị bẫy hót đấu với giọng mi đực qua loa phát rất to và xung lắm,vì con chim gần nhà chủ nên ông chú gọi là ra xa cách đấy 300m và em nó cũng bay theo,em chưa thấy con nào hung hăng và hót to như thế, bẫy xong ông chủ chim xin chuộc lại 1.5tr nhưng vì đã hứa với em là sẽ để lại cho em con chim đó nên ông chú không bán, em mua lại ông chú chỉ lấy 800k. về đc 1 hôm thì em nó chịu tắm, ít nhảy lồng, nhưng hôm nay là ngày thứ 2 mà chưa thấy hót gì cả, các bác có ai giống như em không, các bác cứ chém nhiệt tình dù có đau lòng em, em cũng chịu được...em cảm ơn các bác nhiều!:crying:

2. chim canh

chim canh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    754
    Bạn trungluc đừng lo Chim xổng ra mới bẫy lại như vậy trong quá trình bẫy được ta lại bắt cầm tây lên chim còn hoảng bạn à, bạn cứ yên tâm nuôi đi để nơi yên tĩnh thoáng mát chỉ một vài ngày nữa là chim của bạn lại hót ầm ầm ngay thôi, cố gắng bạn nhé.

3. mavanz

mavanz Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,311
    Cách tốt nhất là đem cho nó về với chủ cũ của nó ( cho chuộc lại ) ... Hê hê trời có mắt mà

MinhQB, BinhLaocai and Giangnamhp like this.
  4. Giangnamhp

Giangnamhp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    902
    Cách thứ hai là sang nhà chủ cũ mua lại cái lồng, xin thêm ít cám về xài.

mavanz thích bài này.
  5. hoami_bacgiang

hoami_bacgiang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    188
    thôi đem cho người chủ cũ chuộc lại. Chim của người ta mà. Bạn xót xa con chim bao nhiêu thì chủ cũ còn xót xa hơn bạn nhiều. Nói thật nếu mình bẫy lại của người khác bị xổng mà người ta đến chuộc thì chỉ bữa bia còi là xong thôi. Chứ chú của bạn lại không cho người ta chuộc thì ..... Vài lời góp ý vậy thôi :(

MinhQB and BinhLaocai like this.
  6. trungluc

Thích đã nhận:
    89
    các bác ak, em đâu phải là người gíêt cùng bắt tận đâu các bác, em bị mất trộm chim bị sổng chuồng người ta bắt được, cũng chưa có ai cho chuộc lại chim cả. lần này em quyết định nuôi, các bác hãy hiểu cho em,b-(. cảm ơn anh chimcanh, giangnamhp nhiều ạk, em sẽ cố gắng nuôi nó thật tốt.

mavanz thích bài này.
  7. MinhQB

MinhQB Active Member

Thích đã nhận:
    87
    Bạn nên tạo điều kiện cho người ta chuộc lại chim đi, bạn thực sự muốn "chơi" chim thì mua con khác mà chơi, vì nếu con chim đó có hay đến cở nào thì chắc niềm vui của bạn cũng ko trọn vẹn... còn ko thì bạn nên đổi lại tên chủ đề đi nhé...!!!góp ý hơi thẳng, bạn thông cảm nhé!

mavanz thích bài này.
  8. trungluc

Thích đã nhận:
    89
    haizz.. lần sau chắc chẳng bao giờ dám mua chim xổng truồng mất, chủ chim đã chuộc lại rồi,em lấy đúng giá =800k mà em mua, ông chủ cảm ơn còn tặng em 1 con chào mào nhưng em k lấy, các bác nào ở Vp có chim họa mi bổi dở để lại cho mình con chơi nhé. vì mình rất yêu họa mi. cảm ơn các bác nhiều!

9. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Bạn đã hành sử đúng, và từ bây giờ bài bạn không bị kiểm duyệt nữa vì hành động đúng này.

hoami_bacgiang, MinhQB and mavanz like this.
  10. trungluc

Thích đã nhận:
    89
    nhờ anh Mod xóa hộ em cái chủ đề này giúp em với vì hiện tại em không còn chim họa mi nuôi nữa, cảm ơn các bác đã cho em hiểu cái tâm của ngươi chơi chim.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.