Các Bác giúp men mới về chim cu với !!!

Thảo luận trong 'Nơi thành viên chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi TrymTrangTreo, 24/1/13.

1. TrymTrangTreo

TrymTrangTreo Member

Thích đã nhận:
    25
    Tình hình là em mới tập tẹ nghịch Cu, hứng trí kiếm được 1 em Cu mà chưa có kinh nghiệp nuôi gì cả, cũng không biết phân biệt đực mái, bắt đại được em này. Mong các bác bói cho em nó 1 quẻ

hhhnam, chotmechim, cucunghia and 4 others like this.
  2. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    mắt hơi nhát đó bác trống mái thì thua hihi dc bộ cườm, mỏ đẹp...mới nuôi ráng chịu đấm ăn xôi thui kaka.

3. NHAT DUY TH

NHAT DUY TH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,204
    hình như em nó bị đau mắt nữa đấy bác à bác kiểm tra lại xem mà chữa chạy cho em nó nhé

TrymTrangTreo and cucunghia like this.
  4. TrymTrangTreo

TrymTrangTreo Member

Thích đã nhận:
    25
    Các ơn bác đá đánh giá giúp Cu của em, tại mới bập bẹ bon chen nghịch Cu nên kiên thức và kinh nghiệm còn mơ hồ lắm bác à

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:11 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:08 AM ----------

Em nghĩ chắc không phải bị đau mắt đâu bác ơi, do mới về nhà mới nên em nó càng hoảng húc đầu vào chuồng làm long lá ở phần đầu bị bong chóc đó bác. Không biết có phải do Cu mới về nên chưa quen hay do thay lông mà em thấy mấy bữa nay lông Cu rớt lai rai bác à buồn ghê

hhhnam and NHAT DUY TH like this.
  5. Đồng _ đen

Đồng _ đen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,217
    Chym của bác bị đau mắt rùi đó , chữa gấp đi . thấy bả vai và 2 đầu cánh nhúm đen lại là đau mắt rui

NHAT DUY TH thích bài này.
  6. hoangngantg

hoangngantg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,436
    -Uh! Chim bị đau mắt giai đoạn 1, bóp 1 viên dầu cá vào thóc cho ăn đi bạn. Sau 2 ngày thì cho vào miệng em nó 1 viên nữa, cho uống lúc này là vừa rồi, đừng đợi nữa.
    - Chim mới mang về sao không có áo lồng? Nó còn nhát nó nhảy tung lambada là toé máu đầu à, nói thiệt tình đừng buồn, Thân!

7. labatthien

labatthien Active Member

Thích đã nhận:
    186
    chữa khỏi đau mắt cho em nó đỡ khổ rồi hãy bói toán sau bác ah.vài ngọn cây Phân Xanh dã lấy nc nhỏ ngày 2 lần là ok.Bài thuốc này có thể chữa cả bệnh đi ỉa nữa nhé.

8. tunglethanh

tunglethanh Member

Thích đã nhận:
    0
    chim dc mấy tuổi rồi hả bạn ơi , mà bộ cườm đẹp thế

9. TrymTrangTreo

TrymTrangTreo Member

Thích đã nhận:
    25
    Chim này em mua bổi, cũng không dám thò tay vào bắt kêu người bán bắt đại một con vô tình dính em nó

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:31 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:29 PM ----------

Mắt mũi em nó đã mạnh, cũng gù được vài tiếng vào sáng sớm vài ngày nay (lần đầu nghe Cu gáy thật bằng tai nên cảm giác cũng vui vui, trước giờ toàn Youtube)

10. labatthien

labatthien Active Member

Thích đã nhận:
    186
    chim đẹp đấy bác ah.cườm đẹp,cổ hơi cao nhưng ko sao,hình như là chéo cánh nữa thì phải.good boy!!!!!!!!!CHUC MUNG NAM MOI

11. hiepvt

hiepvt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,987
    Chim đau mắt,chữa mau...Chim gáy giọng đồng hoặc đồng pha ,bài bản tốt.Chúc bạn may mắn sở hữu em rất khá.