Các bác giúp thằng em tí!!!Thanks

Thảo luận trong 'Hỏỉ đáp - kinh nghiệm' bắt đầu bởi Monowar, 27/11/07.

1. Monowar

Monowar Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    em mới tập nuôi chào mào.em muốn hỏi cach cho Chào mào tắm....Tắm tuần bao nhiêu lần thì tốt và nên cho tắm vao lúc nào........Em xn cảm ơn ạ:applause: :applause: :applause:

2. chaomao

chaomao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    Nuôi chim ngày nào cũng tắm là tốt nhất vào buổi trưa có nắng, ko biết mọi người nuôi thế nào chứ tôi nuôi ngày nào cũng tắm kể cả mùa đông

Last edited: 28/11/07
  3. baobtv

baobtv Member

Thích đã nhận:
    0
    khoảng 2 - 3 lần / tuần là tốt nhất, lúc trời nắng.mỗi lần tắm cho 1 tí muối vào để trị rận ,mạc

4. let-it-be

let-it-be Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Trời ui, mùa đông ở HN lạnh thế mà chim tắm được hay nhỉ, có xài nườc nóng ko?

5. chaomao

Thích đã nhận:
    57
    Em vẫn cho chim tắm nước sôi bôi nước hoa bình thường kể cả lạnh nhất ngoài HÀ NỘI đi ngủ thì ở ngoài trời ko có áo lồng gì sất, chỉ treo ở chỗ tránh đc nước mưa mà em chưa thấy con nào của em bị toi vì nuôi như vậy ,

6. duongtm

duongtm Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    319
    Tôi phải cho vào trong nhà, ở ngoài đêm lạnh, sốt ruột lắm. Còn tắm thì cứ lồng tắm đấy, các chú muốn tắm thì nhảy vào không thì thôi, nước thường thôi chẳng cần pha ấm làm gì. Tự nhiên làm gì có nước nóng cho các chú tắm. Tắm xong bỏ vào chỗ không có gió lùa là được

7. Bạch Đề

Bạch Đề Well-Known Member

Thích đã nhận:
    440
    Tôi cũng như bạn chaomao, lúc còn ở VN thì trưa nào cũng cho tắm.
    Những ngày mùa đông ở Đà Nẵng thì, có khi trời mữa cả tháng thì lấy gì mà cho tắm. Nhưng hể nắng là cho tắm. Tắm xong rồi phơi nắng tơi hả mỏ, khô lông là mào vào chỗ mát.

Thân,

8. tapchoikhuyen

tapchoikhuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    488
    các anh thử cho chim tắm buổi sáng xem nó khoái lắm ^____^ em cứ 6h cho chim dậy tập thể dục nhiều con vẫn tắm ầm ầm chỉ cho nó 1 tọe mối là hết ,truớc còn nắng sáng sớm lúc hơn 7h giờ không có nhưng vẫn cho nó tắm nó vẫn nhảy vô ầm ầm không hề hấn gì cả chẳng cho vào chỗ kín gió gì hết cứ ban công sân thượng tầng 3 mà chơi cả chào mào khứu đến con khuyên bé tẹo ,thứ nhất đi làm cả ngày không có thời gian buổi trưa lên tắm sáng vẫn thấy ok hết

9. chaomao

Thích đã nhận:
    57
    Vào mùa lạnh ko có nắng buổi sáng rất lạnh khi con chim tắm xong lông khô rất lâu mà vào mùa lạnh có con đang thay lông có con thay xong rồi vẫn yếu dễ chết mà các bạn sẽ thắc mắc là ko biết lí do gì mà toi . Tất nhiên ko biết thế nào mà nói trước đc có thể xay ra với người này ko xảy ra với người kia

10. tapchoikhuyen

tapchoikhuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    488
    từ lúc nuôi chim tới giờ là 3 tháng ,em toàn chơi kiểu đó kệ nó tắm có con tắm ít có con tắm nhiều ,có con hôm nay không tắm mai vục mặt vào húc như điên ^___^,tại có thời gian ở nhà đâu mà tắm cho chim giờ muốn thuộc mấy con khưa khưa toàn phải sách đi làm tới công ty không à.