Các bác giúp với chòe than non gầy quá

Thảo luận trong 'CHÒE THAN _ CHÒE ĐẤT' bắt đầu bởi ĐATSK, 7/6/08.

1. ĐATSK

ĐATSK Well-Known Member

Thích đã nhận:
    25
    Em đang nuôi mấy chú chòe than non. Thức ăn em nuôi ngoài cám ba vì ra còn có nhộng , sâu ,châu chấu. Cho ăn chất vậy nhưng vẫn gầy quá trời. Mong các bác cho ý kiến để mọi người cùng học hỏi và biết cách chăm sóc.

2. satria

satria Active Member

Thích đã nhận:
    4
    bạn cho ăn ngày mấy lần?mỗi lần cho ăn nhiều k??????????

3. sinh_mayvinhphu

sinh_mayvinhphu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    36
    Tớ cung nuôi than non đây. Mua được một ổ. Bạn cho ăn cám, châu chấu, cả thịt bò nữa . nhớ chộn cám với nước và cho uống thêm nước nhé.

4. longhuy

longhuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    cho ăn đều tay vào ....... và nhiều lần trong ngày cở khoảng 2o lần trong ngày
    và xem em có bi bệnh kô......... đi phân có đặc kô ,, nếu lỏng là dễ die lắm

5. ĐATSK

ĐATSK Well-Known Member

Thích đã nhận:
    25
    Em đi làm hành chính vì vậy phải mang mấy đứa theo, rảnh việc lúc nào là cho chúng ăn ngay, nhiều khi có việc phải đi ra ngoài em nhờ luôn mọi người ở chỗ làm cho ăn hộ. Sáng mang đi,cuối buổi chiều lại mang về. Phân chúng ị ra theo khuôn, không lỏng.

6. tambaohoang

tambaohoang Member

Thích đã nhận:
    12
    Theo mình nó gầy là do bạn ko cho nó uống nước đấy. Minh cung nuôi 4 em chòe đút bây giờ biết bay tự tắm được rùi. Mối lần cho ăn xung bạn lên cho chung uống thêm nước nhé, với khẩu phần ăn như bạn nói chắc nó sẽ mập thôi. Thân !

7. vinh_quangnam

vinh_quangnam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    28
    bạn ko nên cho ăn nhiều ( dày ) quá, khi chim con đói hả mỏ kêu là cho ăn, mổi lần ăn là phải cho căn, phải no, sáng cho tắm nắng, trưa cho tắm nước, đừng cho uống nước nhiều vì chim con thì lượng nước trong cơ thể có nhiều lắm, khi cho ăn cào cào bạn nên nhúng nước rồi cho ăn, 3 lần trong 1 ngày như vậy à đủ lượng nước rồi, đều như thế chim con của bạn ko bao giờ ốm đâu, chúc bạn thành công nhe.

8. thanhbinhsim

thanhbinhsim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    ah nhân đây cho mình hỏi là con than con của mình đi phân trắng lỏng là có sao kg mấy a.nó vẫn sung ăn uống bình thường.mong mấy a chỉ giúp em cảm ơn