Các Bác khướu Sài Gòn-Bình Thạnh cho em hỏi với !!

Thảo luận trong 'CHIM KHƯỚU - SÁO - NHỒNG ( Yểng)' bắt đầu bởi linhle_designer, 16/4/12.

1. linhle_designer

linhle_designer Well-Known Member

Thích đã nhận:
    129
    em mới tậu chú Khướu Mun..các bác cho em hỏi Khướu có giống các loài chim hót khác là có cần đi dợt cội chim ko...và ở Bình Thạnh (gần chợ bà chiểu) có cội nào dợt nhiều Khướu ko ạ..cám ơn các bác..!

2. namloc

namloc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    91
    Khướu thì không cần lắm đâu,xung quanh không ai nuôi khướu thì mua thêm 1 con nữa để xa nhau,tốt nhất là đừng cho chúng thấy nhau là chúng hót cả ngày đó mà.thỉnh thoảng mở cho nó nghe mái ro ro nữa. Mùa này có nhiều châu chấu,cào cào rồi cho nó an là nó sung no hót cả ngày

linhle_designer thích bài này.
  3. phong_banganh

phong_banganh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    36
    bác mua khướu mun ở đâu vậy mình cũng ở sài gòn nè... cũng đang tìm 1 con về bầu bạn với con ở nhà... có gì mình giao lưu kết bạn nhé...

4. linhle_designer

linhle_designer Well-Known Member

Thích đã nhận:
    129
    Mình mua của 1 bác chơi chim.bác ấy nói 6 mùa mà thấy vẫn chưa dạn cho lắm...chân thì cũng có vảy rồi...hy..!

5. phong_banganh

phong_banganh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    36
    vậy ak...giá cả thế nào hở bác...chỗ đó còn e nào nữa k mình cũng đang tìm thêm 1 e nữa già mùa càng tốt...có thì sms cho mình nha 0932 295 835 ( phong ). mong được giao lưu hoc hỏi thêm kinh nghiệm với ae.hiện tại nhà đang có 1 e khướu bạc má 2 mùa 1 con mái 2 mùa da bò và 1 con bồ chao 1,5 e này thì chim con lên... có clip phía dưới ae xem cho vui
    ai thích e này e bán luôn hiii...

http://www.youtube.com/watch?v=CJ7Si...ature=youtu.be

http://www.youtube.com/watch?v=r7f9uz1dYUA&feature=youtu.be