Các bác! Làm ơn chỉ dáo e với...

Thảo luận trong 'CÁ VÀNG - CHÉP - KOI' bắt đầu bởi Kanguru, 10/7/08.

1. Kanguru

Kanguru New Member

Thích đã nhận:
    0
    Là 1 thành viên mới của diễn đàn, và cũng chưa có nhiều kinh nghiệm trong việc nuôi cá, và nhất là cá vàng, em có 1 bể ngoài trời, e đã nuôi nhiều lần giống cá 3 đuôi nhưng kết quả chí sau vài tháng là chúng lại lăn ra chết, cá e mua ở mấy quán quanh đuờng Bưởi, e thấy mặt bằng chung là cá ở đây đắt hơn nhiều nơi.Nhưng các cụ nhà ta đã có câu,"Đắt sắt ra miếng" nhưng e thì trả thấy cái miêng ở đây là gì mà chỉ thấy Đắt thôi... vậy e kính mong các bác chỉ bảo giúp e địa chỉ mua cá có uy tín và chất lượng., và cả đôi điều trong kinh nghiệm nuôi cá nhé, em cảm ơn trước và cảm ơn rất nhiều..

2. trungtt

trungtt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Nhắc lại câu này ở đâu đó: điều quan trọng thứ 1 trong việc nuôi cá vàng là chất lượng nước, điều quan trọng thứ 2 trong việc nuôi cá vàng là .... chất lượng nước, điều quan trọng thứ 3 trong việc nuôi cá vàng vẫn là chất lượng nước.....

3. kendyhai

kendyhai Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    17
    bác muốn mọi người chỉ chổ mua cá chất lượng thì bác cũng phải nói bác đang ở đâu mới được chứ. Giả sử như bác đang ở Hà Nội, mọi người chỉ chổ uy tín ở HCM thì bác có vào mua được ko ?

4. fish_xinh

fish_xinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    108
    bác này ở hànội mà bác mua cá ở đường bưởi thì sao ko lên nghi tàm mà mua cá ở đó đẹp đấy