Các bác ném đá vỡ bể là em bắt đền hi hi

Thảo luận trong 'Bể ( Hồ) mới của thành viên - xin ý kiến' bắt đầu bởi tikkun_olam, 13/4/10.

1. tikkun_olam

tikkun_olam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    125
    Tình hình là cái bể cùi bắp của em set được 2 ngày, cũng to gan đưa đầu cho các bác ném. Bể 2 mặt kích cỡ 60x20x35. Cá 10 thằng gupppy lớn và 20 thằng mới đẻ. Lọc không, CÒ cũng không, nền tự trộn ạ. Đèn đang bị thiếu sáng hic hic, cây có tiêu thảo xanh, cỏ thìa. lúc mua thấy nó bảo thế, có 3 cọng X mass bé tí bám trên lũa, 1 tí chân trâu cao, với một ít cỏ giây thì phải. Vài cọng dương xỉ em ném vào cho vui ít nữa sẽ nhấc ra.[​IMG][​IMG][​IMG]

Còn đây là chụp theo chiều ngược lại
    [​IMG][​IMG]

muoivankhatmau thích bài này.
  2. ndl

ndl CLB Thuỷ sinh Hà Nội

Thích đã nhận:
    4,862
    Bể này kg thể đoạt giải nhất cuộc thi bể xấu nhất của ABV đc, nhưng chắc đc lọt vào top những bể xấu nhất. Thiếu cây trầm trọng mà lại kg chịu đi ọp ẹp để có cây, hôm vừa rùi phát chẩn quá trời cây mà.
    Bể này giống bức tranh 2D quá, lũa và cây thẳng 1 hàng ngang. Gốc lũa thì chả có gì che cả. Tội nghiệp lũ 7 màu phải sống trong căn nhà lá.

3. teptambot

teptambot Mod nội ngoại thất

Thích đã nhận:
    1,392
    lũa AG hay hht vầy bác, mấy hôm nữa lũa này sẽ mọc lông trắng, có mùi rất "dễ chịu" cá tép rủ nhau đi bơi nại hà hết, nền trộn hiệu j vậy bác sao đẻ sỏi to nhỏ lổn nhổn vầy

4. tikkun_olam

tikkun_olam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    125
    Hị em có biết đi ọp ẹp lúc nào đâu ạ. vì nó 2 mặt mà rộng có 20cm nên em k biết làm sao.lại ít cây nữa nên nó càng giốgn 2D hơn. Anh có sáng kiến gì cữu vãn không anh.

Đương nhiên lũa HHT rồi bác. Lông trắng thì nó mọc roài, và lũ 7 màu thì em cũng cho di cư rồi bác ạ.:(

Chắc tại nền em tôn cao ở chính giữa còn 2 bên thì thấp hơn nên nhìn không có tí chiều sâu nào. Để em cào bằng xem sao chắc khá hơn hic

Last edited: 13/4/10