Các bác ngoài Hà Nội cho em hỏi

Thảo luận trong 'Phụ kiện - nghề chơi' bắt đầu bởi the-centaur, 18/4/08.

1. the-centaur

the-centaur Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    Cho em hỏi ngoài Hà Nội đã bắt đầu có chim Khuyên non chưa nhỉ em lên Hoàng Hoa Thám hỏi thì anh chủ hàng bảo tầm một tháng nữa mới có chán wa' có bác nào biêt ở đâu ngoài Hà Nội bán chim Khuyên non ko

2. binhls

binhls Well-Known Member

Thích đã nhận:
    266
    Bạn ở HN lại hỏi các bác "ngoài" HN có nghĩa là định hỏi các bác ở Từ sơn,Thạch thất hay Hà đông?Sao không hỏi các bác "trong" HN(các bác này biết nhiều thứ lắm đấy).

3. xomtro

xomtro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    hôm nọ lên HHT ngồi chơi thấy có 1 chú mua được khuyên non rồi đấy,hỏi mua ở đâu thì bảo ở trên cầu diễn,mình cũng chả bít ở đâu nữa

4. the-centaur

Thích đã nhận:
    40
    cảm ơn bác nha hôm nào em thử lên diễn xem sao mà hôm nay em ra chợ mơ hàng ông béo ngoài đường có chim chòe đất non định mua nhưng đắt wa' ông ý hô 400k 1 con sao giá chòe đất bây giờ đắt thế nhỉ

5. tapchoikhuyen

tapchoikhuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    488
    oài tuởng hết mùa rồi chứ nhỉ,hôm truớc tính bắt 3 tổ mà sao chim non nó lớn nhanh quá,híc mấy hôm truớc thấy = ngón út đỏ hỏn 1 tuần sau trèo lên cây thì các chú từ tổ đã nháo nhác biết bay rồi buồn thê thảm. híc tuy chưa có lông đuôi nhưng mà bố mẹ bọn nó gọi bọn nó cứ chuyền chuyền từ cành này,qua cành khác bay vài mét không làm sao mà tóm đuợc thế là mất toi 3 tổ khuyên trên cây si híc

6. A_a_A

A_a_A Mod Vành khuyên

Thích đã nhận:
    154
    Thành thật khuyên bạn là đừng chơi khuyên non làm gì , vất vả , mệt nhọc mà chưa chắc đã được chú chim hay . Nuôi trong lồng thì toàn bị nhảy lộn với ngoái , nói túm lại nuôi được 1 em non ra tro` thì khó lắm đấy

7. mienxaocuabe

mienxaocuabe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    107
    hic choe dất non làm gì đến thế , người ta hô bừa thôi ,hic nó tưởng anh em là gà hết à

8. the-centaur

Thích đã nhận:
    40
    thì cũng bít là khó khăn lắm khi nuôi chim non nhưng nuôi vài chú nhỡ may được một chu thì hay chứ

9. nguyenvinhhien

nguyenvinhhien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    Đúng là tầm này có K non rồi ,hôm nọ trên cây dâu da đất ở hàng nước cạnh cơ quan tôi có một tổ còn nhìn thấy con mẹ nằm ấp ,thế mà mấy hôm sau ra đã thấy bà chủ quán bảo bọn đánh giầy trèo lên bắt mất rồi ,tiếc thật.Tôi cũng đang định tìm 1 ổ để nuoi thử xem sao ,thế mà....

10. huancpmb

huancpmb Member

Thích đã nhận:
    1
    trước đây tôi có nuôi một ổ khuyên 6 con khi trưởng thành tôi thả ra 5 con chỉ để lại một con rất hay. bây giờ cũng đang muốn kiếm một ổ xem thế nào, nếu bác nào biết chỗ nào bán thì báo cho mình nhé.
    tuy giọng hót không hay bằng chim rừng nhưng được cái dạn người và hay hót truyện

11. songoku234

songoku234 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    138
    ko ngờ giá chòe đất ngoài đó mắc nhỉ ở trong này co 200k a` pó tay lun

12. hoalo_biglong

hoalo_biglong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    64
    đẻ tìm chim non bác cứ ra chợ Hà Đông ấy.ở đó có nhiều chim non lắm.Hôm chủ nhật vừa qua em thấy cả khuyên non nữa ,còn có bói cá non và chào mào lẫn bạc má

13. khoenkhoen

khoenkhoen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    310
    Mia phiên chợ bưởi đấy . Mình nghĩ là có khuyên non . Nhưng mua thì tù mù lắm khuyên non thì chịu ko biết chọn đực mái