Các Bác nhận xét giúp em 3 con Cu bổi này với?

Thảo luận trong 'Cu gáy bổi' bắt đầu bởi saothuat, 23/6/11.

1. saothuat

saothuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    544
    các bác wan gia gium em nhé, em cám ơn trước
    đây là con thứ nhất :

con thứ hai né các bác :

con thứ 3:

mong cac bac chỉ giáo nhé`

Last edited by a moderator: 23/6/11
  2. soncu

soncu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    593
    chả thấy con nào coi dc cả..hihihi...thấy mấy cái lồng đẹp.

3. saothuat

Thích đã nhận:
    544
    mong các bác chỉ giáo và nhận xét giùm, con 1 và con 2 em mới mua ở dưới bình dương, con thứ ba thì mua dạo.

4. saothuat

Thích đã nhận:
    544
    trời ơi bác soncu này phán một câu sao nghe " choáng váng và chới với thế" vậy có bác nào có thể phân biệt cho em con nào trống con nào mái không. em xin cám ơn

cugaydn, nguoidaugio and gaccu like this.
  5. soncu

soncu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    593
    con 3 mái đó vì mấy cha bán dạo toàn chim mái, với mấy chú bác nói chim có cái lưng thẳng chân cao là mái,

6. duyduc

duyduc Trại chủ

Thích đã nhận:
    1,844
    Bác soncu phán như thế thì ai còn dám chơi cu nữa?Chụp thiếu chi tiết quá phán rằng chẳng có con nào là mái cả, con thứ nhất giọng son, con thứ 2 chơi nhanh nhưng chòi lồng, không nhìn thấy con thư 3, nói phét vài câu ko biết đúng không he he

Last edited: 23/6/11
    cugaydn, giothoc, nguoidaugio and 6 others like this.
  7. saothuat

Thích đã nhận:
    544
    Anh Đuyuc tài thật. sang nay nghe bác Soncu nói tức wa, nên em mang cả ba con xuống xác định ADN ngay. theo cách của các bác chỉ người có kinh nghiệm mới biết chim đực hay chim cái, em theo cách cổ truyền, em mang cả 3 con xuống nhổ hết lông đuôi, nhưng sự thật thì phũ phàng, cả 3 con thì cái chân lông " Đen thui". em mới vào nghề nên chỉ muốn mình có con chim đực thui, ai dè cả ba con toàn là đực hehe... buổi sáng nay lúc em nhổ lông đuôi chác tụi nó đau lắm, nhưng mấy bác biết không tui nó đau 1, em xót 10. thế là từ nay yên tâm chăm sóc 3 chú chim đực. em mới mua 50 ngàn đậu xanh, và 50 ngàn Mè ( vừng) về để tẩm bổ cho mấy chú. để cho mấy chú mau ra lông, à các bác cho em hỏi cho chim cu ăn nhiều Mè và đậu xanh thì có tốt không. nhưng em thấy mấy chú thích ăm tóc và mè hơn.
    các bác cho em lời khuyên nhé.
    còn bác soncu này em mới vào nghề mà bác chơi vậy là chết em. hehe... " dù ai nói ngả nói nghiêng, lòng ta vẫn vững như kiềng 3 chân"

mấy bác biết không buổi sáng nay em cũng lo là khi nhổ lông ra mà cái chân lông là màu trắng ( chim mái), nhưng cũng an ủi lòng là nếu chim mái mình cũng nuôi luôn ( nuôi chop nó đẻ) bác cho em hỏi con thứ 2 của em là giọng gì. em sẽ úp típ con thứ 3. tại tụi nó nhát wa. nên em không chụp rõ được. mong các bác thông cảm.

8. soncu

soncu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    593
    wa...cái lông đen thui là đực sao?
    chỉ có siêu âm thấy 2 hòn mới chắc 100% bác ơi
    hỏng tin bác cứ hỏi mấy vị bối coi
    ai dám nói mình biết 100% trống,mái thì đưa tay lên...soncu bái phục luôn

cugaydn and nguoidaugio like this.
  9. saothuat

Thích đã nhận:
    544
    bác soncu này không biết cái gì rùi. bác thử bắt con chim cái đi rùi bác nhổ lông đuôi hay lông cách ra xem rồi bác bắt thử con mồi của bác ra và cũng làm tương tự như vậy nhé. bác thử so sánh xem thế nào. đây là kinh nghiệm đấy bác a. còn nói về độ chắc chắn 100% thì siêu âm cũng chẳng chính sác đâu. không tin bác cứ thử xem.

---------- Bài viết thêm vào lúc 02:06 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 02:02 PM ----------

Last edited by a moderator: 24/6/11
    cugaydn, nguoidaugio and soncu like this.
  10. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    Cái lồng mây song inox của bác đẹp quá, bác mua ơ đâu vậy. cái cầu cũng đẹp...cái đồ hứng phân cũng đúng ý em, thoáng, nhẹ và hiệu quả. cho em biết thông tin về cái lồng đó nha, còn bổi thì nếu khó khăn quá, trong việc lựa ổi thì cứ alô em. hiện em còn tơiôiˆ 8 con bổi tuần này bác rảnh phi lên đầy em cho bác. có một con thổ đồng rất oách, kèm dày, phóng rước đầy đủ, gù rất cứng nhưng mắt lồi nhát thấy tổ bác nuôi ko? hên sui.

11. soncu

soncu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    593
    hihihitự nhiên tôi khoái cái user cũa bác, cu tôi bắt nhổ lông thì đen thui ,đực 100% rồi...hihihhiiii
    tôi củng như bác hỏng bei61t gì ráo, cứ chơi "cu" dài năm nữa lúc đó bác tìm soncu hỏi cho coi hinghe62 gì cái này là thú chơi

12. saothuat

Thích đã nhận:
    544
    cái lồng mua hàng chợ thui, tai mới vào nghề mà, thấy thích thích thì mua tôi. bác thiện bi6t1 không mua về rồi mở máy nghe chim cu gáy, rồi ngắm chim mới mua cho đỡ thèm. hehe... tiếc là em ở xa bác wa... chứ gần là em phi lên ngay. em đang tính kiếm con mồi lỡ. nhưng dưới này người ta đòi 2 triệu. em đang suy nghĩ. tai em không biết thế nào là chim hay chim dở hết.....

cugaydn and nguoidaugio like this.
  13. ptde

ptde Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,243
    Ở dưới chỗ mình có loại y chang như vậy, nhưng nan lồng bằng nhôm, có loại hình trụ chứ không phải kiểu qua bí, có kiểu hình elip có ngăn giữa để nhốt 2 mồi đất nữa, nếu bác thích mình vác lên cho, tuần sau có chuyến công tác ở madagui!

Last edited: 24/6/11
    cugaydn, giothoc, nguoidaugio and 3 others like this.
  14. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    khi nào lên bảo lộc ghé em làm ly ca phe nha, dạo này em cũng rảnh lém...ae ta ngồi tám cu cò cho vui.

cugaydn, nguoidaugio and ptde like this.
  15. saothuat

Thích đã nhận:
    544
    bác thiện bảo lộc, chỉ giùm em xem em tính mua con mồi lỡ, bắt được 20-30 con bỗi rồi. giá có 1.5. vậy giá này có được không.