các bác nhận xét hộ cháu bể này

Thảo luận trong 'Giới thiệu bể thành viên' bắt đầu bởi Béo, 31/3/06.

1. Béo

Béo Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Bể này do bạn cháu set up . Chúng cháu chưa già lắm :blushing: chỉ 15 tuổi thôi nhưng đã ham vui roài :laughing:
    Do điều kiện kinh tế chưa cho phép , bọn cháu mới mua được từng này thui , không biết nó có lớn cho hok :laughing: , tạm thời thì cứ thế này đã ( chơi tạm , đến hè bọn cháu thi xong sẽ set up lại )
    File lớn quá nên cháu mới up lên photobucket thui . không upload trong imageshackus được , mọi người thông cảm :-S
    Toàn cảnh
    Góc trái
    Góc phải
    các bác cứ thẳng tay phán xét nhá , bọn cháu không tự ái đâu , tinh thần học hỏi 100% :applause:
    cám ơn mọi người đã xem :-*

2. Rabbit

Rabbit Member

Thích đã nhận:
    0
    ko rỏ hồ của em xài đèn gì, nhìn thấy tối thui thì phải
    mà hình như hồ của em hơi trống vắng, nền chưa thấy cây gì hết, hay làm ít Trân châu nhật đi, ^^ đang máu trân châu wá

3. longoc0505

longoc0505 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Bể của em chắc dài cỡ 50cm, ko nên dùng lọc này mất mỹ quan quá, dùng lọc tràn đi.
    Cây nên trôgf thành bụi ko nên trồng rải rác, tiêu thảo thấp trồng ở phía trước sẽ hợp hơn. Cá nên chọn loại thích nhất làm chủ đạo.
    Nền của em như thế nào vậy?

4. DNT_designer

DNT_designer Well-Known Member

Thích đã nhận:
    304
    Oác thế là cái danh hiệu "con nít" nhất hội của em sắp bị tước roài :crying:
    Bể này ko xấu nhưng chưa đc ổn lắm:D, chỉnh lại chắc cũng khá...có điều là ko đủ sáng với lại cá lộn xộn quá(y như mình lúc đầu :D)
    Em đề nghị thế này, anh Kiên với chị Linh kết nạp gấp 2 Đ/C này vào hội thanh niên trước đi...các cụ thì còn xét dài dài mà :)

5. Béo

Béo Active Member

Thích đã nhận:
    0
    hic hic chẳng quote được gì cả ~X(

mà hình như hồ của em hơi trống vắng, nền chưa thấy cây gì hết, hay làm ít Trân châu nhật đi, ^^ đang máu trân châu wá
    dạ đúng , vì bọn em chưa có nhiều xiền , nhỡ nó .. chết hết thì phí lắm :laughing:

Bể của em chắc dài cỡ 50cm, ko nên dùng lọc này mất mỹ quan quá, dùng lọc tràn đi.
    Cây nên trôgf thành bụi ko nên trồng rải rác, tiêu thảo thấp trồng ở phía trước sẽ hợp hơn. Cá nên chọn loại thích nhất làm chủ đạo.

dạ cái máy lọc đấy cô em cho đấy chứ , cô em nuối cá , lúc đầu cũng tưởng em định nuôi cá nhưng sau thì té ra là trồng cái này :blushing: nhưng thui , dùng tạm còn hơn :laughing:
    lúc đầu em cũng trồng thành bụi nhưng sau thì trong lộn xộn quá nên em lại cắm lại như thế này
    màn cá không phải do em mua à nha
    mẹ em thích thú cái bể hay hay nên mua cá , cá nào cũng mua , làm rối hết cả bể #:-S

Bể này ko xấu nhưng chưa đc ổn lắm, chỉnh lại chắc cũng khá...có điều là ko đủ sáng với lại cá lộn xộn quá(y như mình lúc đầu )
    cám ơn anh nhiều :x
    bọn em chỉ đủ tiền mua 1 đèn :laughing: cũng chẳng rõ bao nhiêu nữa , nhưng rõ ràng là thiếu sáng vì ai cũng nhận xét vậy

6. kingtumlum

kingtumlum Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    theo ý mình thì nhổ mấy cây ở giữa hồ lên trồng lại thành 1 bụi có lẻ sẽ đẹp hơn

Last edited: 1/4/06
  7. mynlove

mynlove Well-Known Member

Thích đã nhận:
    22
    theo em thì cái bể nè trồng khá hay đấy chứ..cây thấp ở giữa ..cây cao hai bên..chỉ có điều là cây hơi thưa thui..nếu mà đầu tư trồng dầy lên là ok ngay ý mà!!!
    to DNT_designer: hè hè có người bé hơn tui với ông rùi..ít ra đỡ bị út nhất..phải vui chớ !! hơ hơ

8. Tung Vung Tau

Tung Vung Tau Member

Thích đã nhận:
    0
    Nếu nhìn theo phong cách thôn quê . thì bể này mới đích thực là bể Đó .Bởi vì nó đi kèm với mấy chú cá .... Đẹp .Cám ơn em .

9. Béo

Béo Active Member

Thích đã nhận:
    0
    theo ý mình thì nhổ mấy cây ở giữ hồ lên trồng lại thành 1 bụi có lẻ sẽ đẹp hơn
    cháu cũng định như vậy rồi nhưng mà như vậy thì mẹ cháu lại hok thích :devil: đành chiều ý mẹ thoai

theo em thì cái bể nè trồng khá hay đấy chứ..cây thấp ở giữa ..cây cao hai bên..chỉ có điều là cây hơi thưa thui..nếu mà đầu tư trồng dầy lên là ok ngay ý mà!!!
    cháu đang định đi mua thêm cây , mọi người chỉ cho cháu chỗ mua đi , cháu ở Hà nội . Cảm ơn nhiều :-*

Nếu nhìn theo phong cách thôn quê . thì bể này mới đích thực là bể Đó .Bởi vì nó đi kèm với mấy chú cá .... Đẹp .Cám ơn em
    cháu cám ơn bác ạ nghe bác khen bọn cháu vui quá :applause:

10. nnkeng47

nnkeng47 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    em này mới 15 tuổi mà đã ham vui rìo này, hơ hơ, hay nhỉ, mà chơi cay dáy đắt tiền thế em, anh mê lắm mà chưa dám động tới, thảm

11. Béo

Béo Active Member

Thích đã nhận:
    0
    dưới đây là 2 phiên bản cũ của bể
    cháu nhìn lại thì thấy cũ đẹp hơn mới :D
    đây là cháu set up
    đây là bạn cháu sửa chữa lại

12. Béo

Béo Active Member

Thích đã nhận:
    0
    vì mọi người bảo cây này dễ trồng mà :blushing: cháu thấy dễ trồng thật

13. solid

solid Well-Known Member

Thích đã nhận:
    68
    bể này còn thiếu mấy cây để làm nền tựa như cỏ.hoàn canh của bạn giống mình lúc mới chơi quá co lấy huệ nước không thì qua mình đi.có gì liên lạc số 0904468850

14. Béo

Béo Active Member

Thích đã nhận:
    0
    dạ cám ơn bác ạ
    cho cháu hỏi bác ở hà nội hay ở đâu ạ ?? :-S

15. ddhuans

ddhuans Banned

Thích đã nhận:
    51
    cho em xin vài cây được ko bác SOLID?

hic, mình 20 tuổi, SV rồi mà còn thua chú Béo này...Quả là hậu sinh khả úy...
    mấy cái cây chú ấy dùng coi bộ con hơn cả hồ nhà mình....

16. mynlove

Thích đã nhận:
    22
    bác nè có cái bể cũ đẹp đấy chứ...chỉ cần trồng thêm cây là đủ rùi mà..mà cậu có cây ráy đẹp ghê nha.cố lên nhá !!
    @ ddhuan: chuyện anh à...thanh niên bây giờ ham học hỏi mà...anh cứ học tập các mẫu bể trong nè thì sẽ có 1 bể đẹp thui.. !!!

17. Béo

Béo Active Member

Thích đã nhận:
    0
    cảm ơn bác ddhuans nhiều , bể cháu chỉ được cái nước sạch chứ cây cối có là gì :D

mà cậu có cây ráy đẹp ghê nha.cố lên nhá !!
    cám ơn bác , cây ráy đấy đẹp nhất bể của cháu , dễ trồng mà , bây h cháu đang phá tan nó ra trồng lung tung khắp bể xem nó có ra cái gì hok :D

với lại cháu là con gái chứ hok phải con trai đâu , mọi người đừng gọi cháu bằng "cậu chú"

18. mynlove

Thích đã nhận:
    22
    ặc..thế à...ghê đây..ko ngờ là girl mà lại giỏi thế...mà bạn mua cây ráy to đó giá ? và mua ở đâu thế..tui cũng đang tính mua 1 cây đây..thích quá !!!

19. Béo

Béo Active Member

Thích đã nhận:
    0
    :D nam nữ bậy h bình đẳng , có gì là giỏi hơn đâu ??
    cây ráy đó cô cháu tặng không mất xiền mua

20. chihong123

chihong123 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Vậy là mình có bạn bằng tuổi rồi . Mình cũng 15t nè . Bể của bạn rất đẹp đó , bạn làm giá bao nhiêu vậy ???