Các bác ở Hà Nội chú ý

Thảo luận trong 'Phòng - Chữa bệnh cá Đĩa' bắt đầu bởi Vietlam, 12/2/08.

1. Vietlam

Vietlam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    243
    Đã có những kinh nghiệm thương đau do mất điện nên thấy tin này lưu ý ngay với các bác;
    Chuẩn bị cắt điện ở một số khu vực ở Hà Nội

Tập đoàn Điện lực VN (EVN) cho biết trong các ngày từ 13/2 đến 17/2 sẽ tiến hành cắt điện tại một số khu vực ở Hà Nội. Nguyên nhân là lượng nước về hồ tại các nhà máy bị giảm dẫn đến nguy cơ thiếu điện.

Theo thông báo của EVN, ngày 13/2, Điện lực Tây Hồ sẽ tiến hành cắt điện từ 6h đến 14h tại phường Phú Thượng. Còn Điện lực Long Biên cắt sẽ cắt từ 0h đến 6h tại phường Sài Đồng, Tân Thụy.

Ngày 15/2, Điện lực Hai Bà Trưng sẽ cắt điện từ 7h đến 13h tại các khu vực như 94-114 Yết Kiêu, Thuyền Quang. Từ số nhà 71 đến 89 Nguyễn Du và từ 177 đến 205-215 phố Lê Duẩn.

Các khu vực khác như ngõ 132 Lê Duẩn, phố Vũ Lợi, Đỗ Hạnh, Nguyễn Thượng Hiền, Trần Bình Trọng, Đại sứ quán Lào và nhà khách Chính phủ... cũng sẽ bị cắt điện trong ngày 15/2.

Cùng ngày, Điện lực Cầu Giấy sẽ tiến hành cắt điện từ 0h đến 6h: tại Tòa nhà HITC - đường Xuân Thủy.

Ngày Chủ nhật 17/2, một số điểm ở khu vực Kim Ngưu, Trần Khát Chân, Thanh Nhàn thuộc Điện lực Hai Bà Trưng sẽ bị cắt điện từ 7h đến 12h.

Các điểm thuộc địa bàn quản lý của Điện lực Đống Đa như phố Đoàn Thị Điểm, Phan Văn Trị, Tôn Đức Thắng, Khâm Thiên, ngõ Thịnh Hào, Quan Thổ, Văn Chương... cũng bị cắt điện ngày này.

Nguồn tin vnexpress

2. Hecxogen

Hecxogen Moderator

Thích đã nhận:
    392
    Tin rất đáng quan tâm. Tuy nhiên chỗ mình Quảng bá hình như ít bị cắt, hoặc cắt thì time cũng ngắn ( có lẽ do mấy ông Tây thuê ở quanh nhiều quá chăng ? )

3. Cá_đĩa_con

Cá_đĩa_con Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Mất điện sẽ là việc thường xuyên, các bác nuôi cá chơi thì nên mua cái máy sủi có ắc qui là yên tâm thôi. Các bác nuôi kinh doanh thì khỏi phải bàn vì các bác ấy thừa kinh nghiệm rùi.

4. ducchinh

ducchinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    Có lẽ là do Hội Thủy sinh dùng nhiều đèn quá, hội cá Đĩa, cá Rồng dùng sưởi nhiều quá nên EVN ko còn đủ điện để cung cấp cho toàn TP các bác nhỉ=))=))=))

5. phulam

phulam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    Cắt điện như vậy có khi phải bê cả bể cá đi nhờ nhà khác thì mới yên tâm được, hoặc hy vọng vài ngày tới thời tiết ấm ko làm tiêu đàn cá.

6. lazymap

lazymap Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    ack ack tôi nghiệp mấy bác nuôi cá dĩa ngoài HAN quá, đã rét đậm mà còn cắt điện kiểu này thì....... thiện tai, thiên tai, tại thiên

7. bettas_orchid

bettas_orchid Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    trời bây h em mới vào diễn đàn nhưng cá rm nghẻo hết rồi vì đợt vừa rồi em chuyển nhà phong lan nhà em cũng die hết rồi

8. bettas_orchid

bettas_orchid Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    qua tết này em xin bác Phú mấy chú nhé trời rét ko chết đc cá nhưng cá nhà em đói quá nên die rội nghiệp chúng nó

9. voisua

voisua Member

Thích đã nhận:
    0
    may quá,khu nhà em ở ngoại thành nhưng hình như không bị cắt, bể nhà em 1,00*0,6*0,4 nuôi có 6 con đĩa 12cm với mấy con cá bảy màu nên chắc không sợ ko có sục,nhưng tròi này mà ko có sưởi chắc mấy con cá đi hết quá.mình còn lạnh ko thế,huống chi cá ở dưới nước
    các bác cho em hỏi cách khắc phục khi mất điện ko có sưởi với

10. Toàn

Toàn Guest

Mua máy phát điện về để bể chạy là Ok nhất các bác à

Nó cắt cho 2 ngày là bể đằng bể mà cá , cây đi 1 chỗ chơi ngay ( Recycle bin )