các bác ơi!Cấp cứu, cấp cứu

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi Linhchichchoe, 12/8/08.

1. Linhchichchoe

Linhchichchoe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    Con khuyên nhà em nó thay lông từ tháng 5 đến giờ mà vẫn chưa thay song nhưng thỉnh thoảng vẫn thấy nó bắn còn chuyện thì suốt ngày. Vậy làm thế nào để cho nó thay lông nhanh nhanh để nó có thể chăm bắn hơn ko???? Các bác giúp em với nhé! Cảm ơn các bác nhiều nhiều!

2. honsoi1980

honsoi1980 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    chuyện nhỏ như con thỏ đó mà. Chỉ là bạn quá lo thôi. Bạn trùm áo lồng lại, để nơi khô thoáng. Cho ăn nhiều cào cào, sâu tươi, trứng kiến. Bảo đảm thấy kết quả rỏ rệt. Nhớ để nơi yên tỉnh nha. Khoảng 1 tuần là thấy lông tơ mọc thôi. Chúc bạn có chim đẹp

3. Linhchichchoe

Thích đã nhận:
    15
    Thanhks haison1980 nhé! Nhưng mình cũng đã làm thử rùi chẳng có kết quả gì cả chỉ thấy béo lên thôi. Ý của mình là nó thay lông chậm quá có cách nào để nó thay lông nhanh hơn vì nếu như tình trạng bây giờ thì một năm nó chỉ căng (bắn )được khoảng 2-3 tháng còn thời gian kia thì thỉnh thoảng nó mới làm một tràng và đa số thời gian kia là chuyện, chuyện, chuyện chứ ko bắn như thời gian nó căng.
    Minh đoán bệnh của nó là do thời gian thay lông lâu quá (quá chậm mất khoảng 4 - 5 tháng mới song) nên phải mất thời gian tương đối dài nó mới căng lại và đến khi căng lại thì lại chuẩn bị cho đợt thay lông tiếp theo. Nên mình muốn hỏi làm thế nào để nó thay lông nhanh như những con khác chứ ko phải là nó không mọc lông.:D

4. leducthangls

leducthangls Well-Known Member

Thích đã nhận:
    129
    Em trai Linhchichchòe ơi,hiện ở HN đang có bán cám thay lông đấy.em có thể ra TBH hỏi mua về cho nó đẩm bảo thay lông như ý.nếu có gì pm cho anh hehe

5. Linhchichchoe

Thích đã nhận:
    15
    Vâng cảm ơn bác nhiều mai em sẽ thử đi kiếm xem sao.

6. dangcuong

dangcuong Active Member

Thích đã nhận:
    11
    Cứ cám bã đầy đủ và 1 tuần cho 2 lần hoa quả nhưng ít thôi, quấn áo lồng lại để nơi yên tĩnh đảm bảo là thay lông cực nhanh. Chúc thành công