Các bác ơi chỉ dùm Bi cách chữa bệnh với

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi danangfish, 20/6/07.

1. danangfish

danangfish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    71
    Mình tách bài này ra đây cho đúng địa chỉ. Bạn Bi tiếp tục theo dõi bài này để chữa bệnh cho cá.

Last edited: 20/6/07
  2. baracuda

baracuda Active Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn có thể làm theo phương pháp của haichuong ,nếu chưa hiệu quả thì bạn sử dụng thuốc metro(tỉ lệ 1vien/30l ),tăng nhiệt độ lên 32,ngâm cá trong vòng 24 tiếng sau đó thay một nửa nước và tiếp tục ngâm thêm 12 tiếng nữa

3. Haichuong

Haichuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    Metro k chữa được nấm mà chỉ chữa nhiễm khuẫn đường ruột thôi bạn ah.Nấm k cần dùng thuốc,chỉ cần bạn kiên trì và cẩn thận là ok thôi.

4. cadn

cadn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    159
    @BI : bạn đang ở ĐN à ? nếu như vậy chạy ra đường Lê Duẩn (CH Thủy Sinh) nói bán viên thuốc trị nấm (viên con nhộng, màu nâu) về ngâm, dùng 1 viên cho 20lít nước, 1 tuần sau cá sẻ khỏi.

5. Haichuong

Thích đã nhận:
    15
    Cửa hàng này nằm đoạn nào mình k biết ta?Thuốc nâu tốt nhưng đắt tiền,cũng có các loại thuốc của TQ nhưng theo mình k gì bằng vệ sinh và muối cả,hihi.

6. __Bi__

__Bi__ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Anh HaiChuong oi, hồ 70 là cao bao nhiêu, rộng bao nhiêu vậy ? Tính thể tích hồ chứa được là (dài x rộng x cao)/1000 = số lít nước hồ chứa được phải hok anh.Hồ em dài 40, rộng và cao 25 thì cho khoảng 100g muối ngâm cá phải kô anh.

7. __Bi__

__Bi__ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Anh HC oi,hồ anh nói 70 là cao và rộng bao nhiêu vậy anh? Tính thể tích hồ chứa được bao nhiêu lít nước thì (dài x rộng x cao)/1000 = số lít nước phải kô anh? Hồ em 40x25x25 thì bỏ 100g muối vào ngâm cá đúng kô anh?

8. cadn

cadn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    159
    @haichuong : nó nắm khoảng giữa của ngã 3 Lê Duẩn - Triệu nữ Vương và Ông ích Khiêm - Lê Duẩn. Dùng thuốc nâu khi tình trạng cá bị nặng, e đã dùng thử và chữa rất hiệu quả; nhưng liều lượng phải cẩn thận, ko là nó tèo ngay :D. theo e nghĩ nó cũng ko đắt lắm, e dùng 1 viên là hết ngay.

9. Haichuong

Thích đã nhận:
    15
    Cám ơn bác,loại đó thì mình cũng có 1 vỉ thường trực ở nhà :D nhưng đối với nấm mình chưa bao giờ thất bại với muối kể cả sau khi thất bại với thuốc nâu.Thân