Các bác ơi có phải chim của em bị suy?

Thảo luận trong 'Bệnh viện dành cho chim Chào mào' bắt đầu bởi TrangPhong, 31/7/11.

1. TrangPhong

TrangPhong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    152
    Chú cm của em nuôi được 1 mùa rùi. Dạo này em hay mang nó đi bẫy với hót đấu quá. 2 hôm nay thấy nó cứ xù xù lông mà đi phân lại có màu trắng và lỏng. Nó thì vẫn thấy hót, Các bác cho em hỏi là nó bị suy chim hay đi ỉa hay là chuẩn bị thay lông ạ? Và cách chữa trị luôn với nhé. Tạm thời hôm nay em đã phủ áo lồng cho ăn cám ba vì và cho ăn nhiều dưa hấu.

2. TrangPhong

TrangPhong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    152
    Chả bác nào thèm giúp ạ?
    haizzzzz. Help me.....................................

3. cuongcot

cuongcot Well-Known Member

Thích đã nhận:
    95
    Qua miêu tả thì tui đoán CM của Bác bị đi ỉa và bị trúng gió. Bác ra chợ mua thuốc chữa đi ỉa dùng cho gà con, rồi pha vào nước uống (liều lượng =2/3 ghi trên nhãn), kết hợp cho ăn ớt tươi (trị gió). Sau khi hồi phục, cho ăn chuối tây vì giá trị dinh dưỡng cao và dễ ăn .... chúc CM của Bác chóng khoẻ, nếu may mắn khỏi thì thông báo cho anh chị em biét để chia vui nhé!

TrangPhong thích bài này.
  4. hoangtuhn

hoangtuhn Active Member

Thích đã nhận:
    14
    chim của bạn bị đi ỉa rồi thì ngừng cho ăn dưa hấu lại thì chết sớm tốt nhất mua thuốc đi ỉa của gà pha nước cho nó uống không đỡ thì phải mua thuốc đi ỉa của người cho uống chắc là khỏi .còn về phần cho ăn thì bạn cứ cho ăn cám trộn ớt tươi thôi khi nào chim khỏe thì cho ăn sâu dế và hoa quả .chúc bạn chim mau khỏe