các bác ơi cứu em với

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi phat, 21/1/06.

1. phat

phat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    119
    tuy ở xa tận chân trời nhưng ở ngay trước mắt
    :-* CÁC BÁC CÓ THỂ CHO EM MỘT CÁI BẢN VẼ ĐỂ EM TRỒNG HỒ KHÔNG BỞI VÌ EM CÓ TRỒNG MỘT HỒ RỒI MÀ XẤU LẮM NÊN BÂY GIỜ TRỒNG THÊM MỘT HỒ NỮA VẬY NÊN MONG CÁC BÁC GIÚP ĐỠ:crying:

2. nam_cua_o

nam_cua_o Well-Known Member

Thích đã nhận:
    98
    Cái này còn tùy theo kich thước bể của bạn,điều kiện của bạn mau những loại cây nào mà hơn hết là ý thích của minh.

3. nnkeng47

nnkeng47 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Các bác ơi giúp em với. thé này nhé, bể của em lúc đầu thay nước cây thở ầm âm( ngay cả cây em mới cắm đã thế rồi)
    Sau đó một ngày, tuyệt nhiên ko thây scây thở gì hết , chán quá, các bác ơi các bác có biét nguyện nhân ko?? các bác cứu em với

4. akira

akira Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Chuyên xấu hay đẹp thì còn tùy vào kinh nghiệm của bạn trong nghề chơi này. Cho dù bây giờ có ai đó vẽ ra và giả sử bạn làm được thì suy cho cùng cái bể đó là của người vẽ còn bạn chỉ là người set up giùm mà thôi. Mà cho là như vậy thì cũng đâu có thấy khoái.Cái hay, cái khoái ở đây là bạn tự làm theo ý tưởng của mình cho dù nó xấu hay đẹp. Bạn cứ từ từ học hỏi kinh nghiệm set up bể. Chỉ cần bạn bỏ chút thời gian ra xem trong Chuyên mục GIỚI THIỆU BỂ CÁC LOẠI sẽ nắm được cơ bản cách dựng bể rồi từ từ sẽ tiến bộ thôi. Còn nếu muốn thì cứ liên lạc với các cao thủ trong diễn đàn đi, họ sẵn sàng giúp bạn mà. Cố gắng lên! Bây giờ có người đang ủng hộ bạn đó.

5. Hong_ket

Hong_ket Well-Known Member

Thích đã nhận:
    295
    phat ơi, bạn nên bắt đầu từ những thông tin trên 4r này (cách làm nền, trồng cây, nước... tất cả đều có trên đây), cái gì thắc mắc bạn cứ hỏi, chắc chắn sẽ có người giải đáp giúp bạn, yên tâm. Bạn hãy bắt đầu và sẽ cảm nhận được sự thích thú và hấp dẫn với mấy cái cây thủy sinh và mấy con cá cỏ. Như AKIRA nói, nếu ai đó vẽ ý tưởng cho bạn thì hồ làm nên sẽ là của họ, bạn chỉ là "thợ" setup. Hãy bắt đầu đi bạn....sắp tết rùi, hihiii. Chúc bạn thành công. (Mình nói vậy vì mình cũng vừa làm xong 1 bể nhờ sự hướng dẫn của mọi người trên 4r này, từ chỗ mình không biết gì về thủy sinh cả)