các bác ơi dúp em vơi

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi pheuloi, 19/8/08.

1. pheuloi

pheuloi Member

Thích đã nhận:
    0
    em thì mới chơi khuyên ko có nhiều kinh nghiệm lám mong các bác dúp đỡ em . chú khuyên của em nó ko lộn ở trên mà chú lại lộn bên dưới cầu ,các bác dúp em làm thế nào để chú ko lộn xoai vòng nữa . em xin trân thành cám ơn:crying:

2. huyhuy_ktm

huyhuy_ktm Well-Known Member

Thích đã nhận:
    11
    Mình thấy có cao thủ bảo lộn cầu chả ảnh hưởng j đến chim đâu chỉ là ý thích của mỗi người thôi.theo kinh nghiệm ít ỏi của mình thì nếu lộn dưới thì bạn đẩy cầu x phía đáy lồng hoặc lắp thêm cầu phụ x dưới .hi vọng bạn thành công!

3. chimveto

chimveto Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    chim của bác giống chim của em huhu/ nhưng lăm tật lăm tài mà hihi

4. pheuloi

pheuloi Member

Thích đã nhận:
    0
    vâng em cám ơn các bác nhiều hi vọng là như vậy sẽ ko ảnh hưởng gì đến núc đang liu#:-S

5. trần hào nam

trần hào nam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Bạn chỉ cần căng 1 sợi chỉ song song và ở bên dưới cầu là ok

6. DUNGK

DUNGK Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình nghĩ lộn cầu không thành vấn đề gì cả, quan trọng là do sở thích từng người chơi thôi, chim mình lộn rầm rầm, chả sao cả, nếu bạn muốn chữa tật đó thì chỉ cần lắp thêm cầu huặc căng sợi dây ra là chim hết lộn ngay huặc lắp thêm vào lồng cái đĩa nhỏ. hy vọng là chim bạn sẽ hết lộn cầu.Quan trọg là mình thích thế nào bạn ạ, mỗi người chơi 1 tính, khó giống nhau lắm thế nó mới đa dạng, chúc bạn thành công.