Các bác ơi giúp cháu với

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi gachiemchiep, 30/12/07.

1. gachiemchiep

gachiemchiep Member

Thích đã nhận:
    0
    Nhà cháu sắp xây bể cá bằng xi măng ngoài vườn.Nhưng cháu không biết phải nuôi các loại cá gì cho đẹp.Những lần trước có xây hồ 1 lần rồi,cháu đổ ít cát vô hồ trồng rong.Nhưng mà sau vài tháng thì chỉ có cá đỏ và bảy màu là phát triển nở rộ còn mấy loại khác thì cứ chết dần.Cháu thấy nước hồ vẫn sạch không cho cá ăn gì vẫn sống nhăn răng nhưng hầu hết các loại cá khác mua về đều chết sau vài ngày.Hiện nhà cháu đang xây hồ mới nên mong các bác chỉ cho cháu vài chiêu về các loại cá cần nuôi.hồ rộng 150-60-60(cm),không có hòn non bộ.cháu la sinh viên nên mong các bác chỉ cho cháu loại nào vừa vừa thôi
    Cháu xin chân thành cảm ơn

2. Dark Raven

Dark Raven Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Em cũng đang nuôi cá bằng bể xi măng anh ạ! Em thấy rằng ở bể xi măng rất hợp với bảy màu vì bảy màu sẽ lên màu rất là đẹp. Anh cũng có thể nuôi các loại kiếm, mún, hắc môlly, sặc các loại vì cái lũ đó sống khá khỏe và hầu hết đều có xuất xứ từ đồng ruộng Việt Nam. Em đã nuôi và thấy hiệu quả! Mỗi loại anh chỉ cần nuôi lấy 1 - 2 đôi thì khoảng 2 tháng sau ra xem là thấy đầy bể! Em nghĩ những loại cá ba đuôi yểu điệu ko nuôi được trong bể xi măng đâu. Sức đề kháng của chúng kém lắm!
    Đó chỉ là kinh nghiệm nuôi cá cảnh lâu năm của gia đình em thôi! Mong mọi người vào đây góp ý!

3. RAI

RAI Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    cá 3 đuôi vẫn nuôi đc trong bể xi măng chú bạn , mình có 1 người quen dang nuôi chung 3 đuôi , tứ vân , kiếm mún ,.... trong hồ xi măng để dưới chân cầu thang , cá vẫn sông tốt

4. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    bể xi măng thì chép và vàng thì tuyệt lắm ấy chứ ..........

5. QUOCBAO31

QUOCBAO31 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn định ép cá hay là chơi hòn non bộ vậy?bạn phải nói rõ anh em mới giúp bạn được

6. giangdinhtt

giangdinhtt Member

Thích đã nhận:
    0
    nuôi hồng kim, hồng nhung, hắc môni, bạch kim, trân châu, có thể thêm 7 màu nữa, nuôi lâu lũ này sinh sảnh nhanh lắm, tuy cá ko lớn nhưng nhiều màu sắc, mình nuôi 1 cái hồ xi măng như vậy mỗi lần cho chúng ăn nhìn đã lắm