các bác ơi vào giúp em con này nè

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi nguyễnanhkhoa, 18/6/08.

1. nguyễnanhkhoa

nguyễnanhkhoa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    các bác hồi sáng hôm qua con lửa cua em sang qua lồng tấm rồi sáng qua lồng kia lại tự nhiên để bay mất may hồn chụp lại được nhưng ai ngờ lông đuôi còn có cộng lông trắng nhỏ vậy thì em có nên nhổ cái lông đuôi của nó ko mấy bác ah` mà cho em hỏi mùa thay lông của nó là tháng mấy vậy còn nếu nó ko còn lông đuôi vậy thì tới mùa nó thay lông luôn hả hay là từ từ nó mộc lông ra ko cần đến mùa thay lông ko ạ các giúp em

2. đức hậu

đức hậu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    121
    bác nhổ lông đuôi tự nó sẽ mọc lại ngay thôi ,không cần phải đợi tới mùa thay lông đâu bác!

3. nguyễnanhkhoa

Thích đã nhận:
    2
    à vậy thì mình có nên trùm áo lồng lại ko các bác cho em hỏi mùa thay lông nó là tháng mấy vậy cho em hỏi một câu nữa cám đậu phộng trộn trứng sau khi phơi khô rồi bỏ vào hủ kín dặn chặt đi thì nó có bị hư hay đóng moc ko mấy bác

4. KhoaSky

KhoaSky Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    bạn trùm áo lồng lại nó sẽ ra lông nhanh thôi cho nó ăn nhiều thức ăn tươi vào nó sẽ nhanh mọc ra thôi .cám phơi khô bỏ vào hủ kín thì sẽ không hư đâu

5. kenzy

kenzy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    Đúng rồi bạn nhổ là nó sẽ mọc lại nhưng làm cho nhẹ nhàng vào nhé!!!!!!!!

6. nguyễnanhkhoa

Thích đã nhận:
    2
    vậy a` cảm ơn các bác nhưng cho em hỏi trời nóng như thế này thì mình trum lại thì có sao ko mình mới trùm cho chim lại ba mình chưỡi mình một tăng nói là trời nóng mà trùm chim để cho chim thoáng mát trời lạnh mới trùm giải thích em đi mấy anh

vậy thì mình cho nó ăn sâu tươi được ko các bác nhưng mà hồi bửa bị xảy lòng nên nhác mình có nên trum lồng ko hay mình để vậy cho nó dạn rồi từ từ trùm lồng được ko

Last edited by a moderator: 20/6/08
  7. songvichim

songvichim Active Member

Thích đã nhận:
    4
    tốt nhất là bác nên cho ăn cào cào hoặc dế,nên hạn chế sâu thôi vì ăn sâu nóng có thể lông mọc lại sẽ bị quăn.e cũng có 1 e mới bị mèo vồ nhưng thoát chết cũng bị mất hết đuôi chỉ tháng sau là mọc lại thôi.giờ lại hót ầm ầm rùi.

8. nguyễnanhkhoa

Thích đã nhận:
    2
    ở mình thì ko có chổ bán dế và cào cào bây giờ mình cho nó ăn thịt nạc sống được không