Các Bác ơi xem giúp e trống hay mái với

Thảo luận trong 'Chào mào của thành viên' bắt đầu bởi A Páo, 5/2/10.

1. A Páo

A Páo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,707
    Con thứ 1 theo mấy bài e đọc diễn đàn thì e nghĩ con này là trống nhưng kn về CM thì e đúng là con số 0 lên áp dụng bừa ko biết có đúng không nữa
    Các Bác xem giúp e nhé !
    Con này đầu to, mắt hơi hơi méo,lông má dày ...lúc e chọn con này trong bầy bắt mãi e mới tóm được nó may là e cũng định dạng con này là lông đuôi bị gãy hết :laughing::laughing:các bác bảo e nó lên nhổ đi cho nó mọc lông khác ko hay cứ để như vậy cho đến khi nó thay lông
    Đây là e thứ 2 ...cũng áp dụng theo cách trên ..nhưng e lại nghĩ nó là chim mái ...tại đầu bé ...mắt tròn xoe ...lông má đỏ không dày = con 1
    Các bác cũng đánh giá nốt e con này nhé
    Hình e chụp = điện thoại ..hơi mờ các bác chịu khó xem tạm ...tại e đi mượn máy ảnh thì xa quá lên hơi ngại ....hôm nào mượn được e chụp lại cho các bác xem rõ hơn .....các bác xem và tuyên án thật lòng cho e nhé ...nếu là mái thì e còn để cho chúng nó về với thiên nhiên làm nghĩa vụ của chúng nó nhé
    E xin cảm ơn tất cả mọi người !
    Thân Chào!

chaomaobt thích bài này.
  2. dvhung

dvhung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    108
    em nó nhìn có cái mào va cái hong rất tao .em này chông 100% .kog nuôi mình nuôi hộ hiiiixxxxxxxxxxx

A Páo and chaomaobt like this.
  3. matrix2k_dnl

matrix2k_dnl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    930
    chúc mừng bạn vì theo tôi cả 2 con đều là trống cả đó. Con số 1 đẹp đó cố gắng chăm soc tốt cho 2 em nó là được!

4. phambahue

phambahue Well-Known Member

Thích đã nhận:
    97
    theo mình con thứ hai là con mái. Nhìn mặt hiền và mắt nhỏ quá. Không biết có đúng không nữa.

5. MaluiuMun

MaluiuMun Member

Thích đã nhận:
    39
    Cũng chẳng dám đánh giá chính xác,nhưng con chim đầu tiên khá đẹp gốc mào dày yếm đen đậm> truờng,bền chim nếu nghe giọng là trống thì rất có tuơng lai,còn em thứ 2 mình không thích cái mào của nó cho lắm,nếu có là trống thì khả năng đấu đá của nó cũng kém,thuờng những chú chim như thế thì ít đấu đá,giọng ko có gì đặc sắc,rất đơn điệu,có vài lời nhận xét nếu không phải mong bạn bỏ qua!

phutdn, A Páo and chaomaobt like this.
  6. phutdn

phutdn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    246
    Em số 1 thì phần trên đẹp, chim dữ mau mỏ, chắc có nhiều nước chơi hay. Còn ... phần dưới thì chưa biết sao?
    Bác cố gắng cho em nó vài tấm chân dung toàn thân, hoặc làm 1 cái live show cho em nó càng tốt.
    Thân./

7. sdssg

sdssg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    138
    mình nhìn đi nhìn lại rồi, khả năng chi có em đầu tiên là trống thôi, nếu hót chuyện nữa thì đúng rồi đấy

8. hailahan81

hailahan81 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    26
    Theo mình thì con đầu tiên là trống , đầu mặt đẹp chỉ cần xem bóng bộ nữa thôi là chuẩn cố gắng chăm sóc em nó nhé . Còn em thứ 2 thì mặt hiền quá nghi là mái .

9. chaomaobt

chaomaobt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    438
    không cần dự đoán nhiều, bác cứ để 2 em nó mở miệng là biết ngay trống mái ấy mà. nếu con nào sổ giọng dài thì là trống thôi.

A Páo thích bài này.
  10. A Páo

A Páo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,707
    hix hix hiện h 2 con còn rất nhát người các bác ạ ....thì e cũng chỉ nghe thấy 2 con witch witch whèo whèo ...chứ chưa thấy có gì khác cả ...cảm giác giọng con đầu nhỏ kia đanh và vang hơn
    e cũng đanh cố gắng mượn cái máy ảnh.để đứng từ xa zoom hình chụp cho dễ ...nhưng mà đang mưa gió như này đi ngại lắm ....các bác thông cảm cho e nhé

hi hi bác ơi ....phần dưới con này ...cụt lủn bác ạ ...lúc chọn mua e thấy đầu và củ người to nhất trong hội thế là e bắt ....nhưng nó bị gãy hết lông đuôi ko ...e nuôi đến khi nào thay lông rùi e up anh nó tiếp cho các bác đánh giá ...quên mất cũng ko chụp chân cho các bác xem

Các bác ở HN cho e cái địa chỉ cửa hàng nào bán nhiều CM nhất là CM uy tín nhất ....
    e mua con đầu tiên 60K ...trả 50k họ ko bán ....con thứ 2 mua 50K ...nghe mấy bác trong nam nc toàn mua có 25K 30K ...các bác tư vấn cho e nhé

Last edited: 5/2/10
    phutdn and chaomaobt like this.
  11. bachmivuong

bachmivuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,538
    Chú lại chuyển món ak :D thích chào mào kiếm con chim mồi đi bữa nào anh em mình đi bẫy chòe than bẫy luôn chào mào :))

chaomaobt thích bài này.
  12. chaomaobt

chaomaobt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    438
    trong Nam mua chim bèo nhất cũng 50k áh bác, chim chơi được thì khoảng 80k-150k
    đó là chim huế, to con. chứ chim nhỏ con thì 30k-40k cũng có

A Páo and phutdn like this.
  13. caotheanh

caotheanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    37
    ở HN thì em hay ra chợ chim hà đông xem. tầm vài phiên sẽ có 1 ông già mang đi bán. đặc điểm là ông ấy có lông sắt thấp, màu xanh. có cả cu nữa. lồng cũng thấp. e thấy ông ấy bán cũng đc. giá thì 30k/em già luôn :)

p/s lồng sắt chứ k phải lông sắt =)). e thấy hình như ông ấy tự bẫy chim bán chứ k phải nhập đâu. 3 phiên nay em k gặp ông ấy rồi. hnay đi coi sao.

Last edited: 8/2/10
    chaomaobt thích bài này.
  14. hoa_mi_trong

hoa_mi_trong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    32
    chim đẹp đó bạn! chúc bạn may mắn,nhìn thì nhìn thôi,quan trọng là giọng e nó hót,chứ chim mái trống giống nhau lắm!!!

chaomaobt thích bài này.
  15. LÊ ĐỨC ANH

LÊ ĐỨC ANH Active Member

Thích đã nhận:
    9
    con thứ hai là con mái rùi ban ơi chắc chắn lun ah con thứ nhất là trống ag

chaomaobt thích bài này.