Các bác rành về hồ cho cá rồng cho em hỏi xíu

Thảo luận trong 'Các vấn đề xung quanh cá Rồng' bắt đầu bởi tigerblue9904, 14/2/08.

1. tigerblue9904

tigerblue9904 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Em vừa bị bể một hồ cá rồng, chú cá của em bơi lạch phạch giờ đang phải nằm đỡ trong cái hồ nhỏ, mai em mới vào TP đặt cái hồ mới.
    Các bác cho em hỏi cái hồ dài 1,6m rộng 0.6m cao 0,6m , làm bằng kính 8 ly có chịu được không hay phải kính 10ly. các bác cho em biết giá cái hồ này với để em đi đặt hàng yên tâm chút hic tội nghiệp chú cá của em quá bị tróc mấy cái vây rồi....

2. chat20003_qn

chat20003_qn Member

Thích đã nhận:
    0
    cỡ đó nên dùng kính 10 ly cho chắc bạn ơi. Trước tết mình có làm 1 cái hồ 150x60x70 kính 10 ly, hết 1 triệu 6. Làm ở tiệm Hải Vân khu Nguyễn Thông í, nhưng chỗ đó nó làm mình không happy lắm. Lưu ý là ở đó nó chỉ làm mấy thanh thủy có 3 mặt à (mấy miếng kính đen đó), cho nên nếu bạn đặt hồ cá ở nơi có thể nhìn 4 mặt của hồ cả thì nên lưu ý vấn đề này để làm cái hồ cho đẹp

3. Arihuy

Arihuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    bạn đặt hồ chú ý mấy thanh tráng thủy màu, theo mình bạn nên mài cạnh nhìn đẹp hơn và an toàn hơn (nhà có con nhả hày mình sơ ý là bị trầy liền). Hồ lớn vậy nên làm kính 10 ly và đáy 12ly => an toàn là trên hết, đầu tư 1 lần. Thân

4. Arihuy

Arihuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    (nhà có con nhả hày mình sơ ý là bị trầy liền) = (nhà có con nhỏ hay mình sơ ý là bị trầy liền), sorry vì đánh nhầm nên pót 2 lần :(