Các Bác thẩm giúp âm em này.

Thảo luận trong 'Thẩm giọng chim cu gáy' bắt đầu bởi cungniem_damme, 3/3/13.

1. cungniem_damme

cungniem_damme Well-Known Member

Thích đã nhận:
    520
    Chú này mới chơi lại các bác vào thẩm hộ em âm chú này ,thank các bác!
    [video=youtube;SQUL-gU9J7E]http://www.youtube.com/watch?v=SQUL-gU9J7E[/video]

2. trungkienmcsa

trungkienmcsa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,930
    mọi người thẩm âm giúp thanh sơn với đi. sao nghe mà chẳng thấy ai hồi âm vậy. em thì cũng đã nghe vài tiếng ngoài đời rồi nhưng vẫn băn khoăn lắm. không rõ là giọng gì cho nó chuẩn cả.

long_qua_dao thích bài này.
  3. long_qua_dao

long_qua_dao Hội cu gáy ABV Đăklăk

Thích đã nhận:
    1,392
    anh coi lại anh ơi.không thấy hiện file nào cả,mong tin của anh nhé!!!

4. trungkienmcsa

trungkienmcsa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,930
    up lại giúp sơn
    [video=youtube;SQUL-gU9J7E]http://www.youtube.com/watch?v=SQUL-gU9J7E[/video]

duongcuong thích bài này.
  5. duongcuong

duongcuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    834
    Em nghe thì là sấm bầu!! còn không rõ nghe bên ngoài thế nào vì giọng hơi gắt

6. hoanktmt

hoanktmt Active Member

Thích đã nhận:
    181
    Chào các bác. Em đồng ý với bác Duongcuong chú này chắc gọi là sấm bầu thôi. Em chỉ thắc mắc cách đặt tên File của Bác cungniem_damme là Thodong.thuc. Nếu gọi chú này là thổ đồng thì em thấy chưa ổn. Mời các bác nghe giọng một chú Thổ đồng hay của Bác Trường cây Hà Nội. Tuy chim chưa căng nên tiếng còn chưa đều.:
    http://www.mediafire.com/?6f8u8cxmku31vvf

7. duongcuong

duongcuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    834
    Chuẩn luôn với anh Hoanktmt em đã từng gặp em này các bác nghe ở phút thứ 2 nó mới gáy vì lúc đó dang mang ra cây treo nó lên
    [video=youtube;wvpig1udAzA]http://www.youtube.com/watch?v=wvpig1udAzA[/video]
    Nhưng đã chỉ cho một anh hà nội mua rồi đây cũng gọi là thổ đồng.
    đây là con khách của em cũng gần chạm đây
    [video=youtube;8AVbrDVy_DQ]http://www.youtube.com/watch?v=8AVbrDVy_DQ[/video]

Đảng Cu and hoanktmt like this.
  8. cungniem_damme

Thích đã nhận:
    520
    cảm ơn a kiên đã up hộ!
    cảm ơn các bác dã chía sẽ!
    -thực tế củng chưa có thức đo nào để đo cho chuẩn chất âm thổ đồng được ,củng chưa có 1 tiêu chuẩn nào chung để đánh giá cho tất cả các vùng niền .
    -theo cảm nhận về âm thổ đồng của riêng cá nhân em thì âm thổ đồng khi phát ra phải trầm ấm ,ngân vang,nge nó phải có độ sâu và độ lộng ,âm phát ra phải trong sáng.
    -clip chú chim em up lên các bác nói nó là sấm bầu thì em củng chưa thông,hay tại tai trâu em nge nó không đủ sấm củng chảng đủ bầu đẻ mà gọi nó là sấm bầu,vùng e thì ko gọi là sấm bầu.
    -file thổ đồng mà bác hoanktmt chia sẽ ,âm này vẫn còn sạn nhìu ,nếu theo tiêu chí mà các bác ý nói ,thổ đồng là âm thổ và âm đông 50/50 thì âm này bác gọi thổ đồng thì không chạy đâu được hix,còn theo tiêu trí mà e nói ở trên thì âm này vùng e gọi thổ pha đồng.
    -clip anh cường up theo tai trâu e thì âm thổ chưa đạt ,nó đạt tới đích âm đồng sáo diều.
    -clip2 của anh cường âm này vùng em ko gọi là thổ chạm đồng mà âm nó là đồng pha tí thổ,hoạc pha thổ,vì âm thổ chú này chưa đạt thì lấy đâu ra thổ chạm gì được.
    -ý kiến cá nhân e áp dụng ở vùng em có gì ko đúng mong được chỉ giáo ạ!thân

9. hoanktmt

hoanktmt Active Member

Thích đã nhận:
    181
    Chào bác em đồng ý với cách cảm nhận của bác. Cách giải thích trong File em gửi là của Bác Trường cây chủ nhân của chú chim đó không phải quan điểm của em. Đúng là tiếng trong clip còn sạn nhiều vì nó đang bị xuống phong độ. Còn thời kỳ đỉnh cao nó là thổ đồng hay không sạn đâu. Đây là chú chim hay của Hà Nội. Nếu bác về Hà Nội hỏi những người chơi chim âm về chú chim Trương Chi của Bác Trường cây thì biết. Nó cũng đã được các Bác Lương, Bác Hiền... Hội cu gáy Đa Hội, Chú Mấm hội trưởng hội cu gáy Hà Nội (cùng quê với Bác) nghe và công nhận. Còn quan điểm của em đương nhiên thổ đồng khi phát ra phải trầm ấm ,ngân vang,nghe có độ sâu và độ lộng và phải kiểm định ở ngoài trời và nghe xa càng hay tuy nhiên em thích giọng thúc của nó Phải là Cục cú cù hoặc cục cù cù nghe đã hơn là cục cú cu... (đây là ý thích cá nhân em thôi nhé) Rất mong được giao lưu với bác

chotmechim and mechoethan like this.
  10. cungniem_damme

Thích đã nhận:
    520
    vâng rất vui dc giao lưu với bác !
    các bác vào thẩm giúp em với ạ ,do nó mới nổi nên khi clip củng phải lụa mới quay dc,phút thứ 2 em nó mới gáy mong các bác thẩm giúp thank các bác!

11. ductuan_hp

ductuan_hp Member

Thích đã nhận:
    14
    pot trên này nghe giong không thê đoán hết được giọng con chim như thê nào là hay.không noi lên điêu gi