Các bác thẩm hộ con lửa

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi hungdecor, 1/1/11.

1. hungdecor

hungdecor Well-Known Member

Thích đã nhận:
    74
    E này mới được 6 tháng

2. ONGBAPCAY

ONGBAPCAY Well-Known Member

Thích đã nhận:
    169
    Nhìn cái đuôi con Lửa của bạn vừa cứng,ngắn,lên mình đoán con chim của bạn là chòe bắc kì phải không.Nhìn bộ lông của con chim không được đen mượt(ảnh mờ),cho lên là bạn phải tăng khẩu phần mồi tươi lên cho em nó đi nhé.Còn cái mỏ,đầu,ngực chim,là tương đối ổn rồi,không dễ gì tìm được con chim ngực to như vậy mà.Vậy lên năm mới mình cũng bói cho bạn một quẻ cho bạn sang năm mới nuôi chim được thành công như ý.Còn gia đình và bản thân Bạn luôn vui vẻ,mạnh khỏe vaà gặp thật nhiều may mắn trong năm mới.......

hungdecor thích bài này.
  3. hungdecor

hungdecor Well-Known Member

Thích đã nhận:
    74
    Ngày nào e cũng cho e nó ăn 20 con sâu bác ah, mà công nhận bác tinh mắt thế, nhìn lử Biên Hòa ra lửa bắc kinh thật. E này là chim non mới được 6 tháng lồng.

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:56 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:52 AM ----------

Ngày nào e cũng cho e nó ăn 20 con sâu bác ah, mà công nhận bác tinh mắt thế, nhìn lửa Biên Hòa ra lửa bắc kinh thật. E này là chim non mới được 6 tháng lồng.

4. duong-tam

duong-tam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    chim này được đấy bác , chân trắng móng trắng mỏ thẳng cũng tốt rồi , cố gắng chăm tốt cho em nó nhé, bạn ở đâu vậy nếu k thích chia sẻ mình đi hehe

Last edited: 4/1/11
  5. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    EM NÀY VỪA XONG LÔNG CÒN DÀI ĐUÔI NỮA PHẢI HONG BÁC CHIM CHƯA CĂNG LỬA CỨ CHO MỒI TƯƠI ĐI CHỪNG NÀO XONG LÔNG THÌ ẮC TỰ LÊN AH....TƯỚNG CHƯA NHÌN ĐƯỢC NÓI CHUNG CHIM NON THÌ DẠN NHƯNG HÓT SỔNG THÌ ÍT LÍU THÌ NHIỀU MÙA SAU SẼ HỨA HẸN LẮM DÂY...........THÂN BÁC

6. tophoto

tophoto Member

Thích đã nhận:
    17
    up cho chim đẹp........................................

7. hathach

hathach Well-Known Member

Thích đã nhận:
    935
    Lông đuôi chưa xong nên hạn chế cho ăn sâu có ăn thì 2 ngày nhưng ít thui ăn nhiều + phơi nắng nhiều làm cho đuôi đuôi không đẹp lắm, chim bạn cũng được cũng siêng hót tướng tá cũng được còn đánh đuôi thì không biết để bạn chia sẻ thêm.