các bác thăm vườn chào mào nhà mình

Thảo luận trong 'CHIM CHÀO MÀO (Pycnonotus Jocosus)' bắt đầu bởi thanhhd, 27/2/11.

1. thanhhd

thanhhd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    336
    có vài clip các bác xem cho vui
    1.Đây là em hót xòe đổi 3 em trung mang lấy em sông kôn này
    [video=youtube;7UWVzkfuAeI]http://www.youtube.com/watch?v=7UWVzkfuAeI[/video]
    2.em này dữ quá làm chân bảo vệ vườn
    [video=youtube;d6nEKbrUZ_k]http://www.youtube.com/watch?v=d6nEKbrUZ_k[/video]
    [video=youtube;h1NdReAxwKc]http://www.youtube.com/watch?v=h1NdReAxwKc[/video]
    [video=youtube;Zp_v-rBSGN4]http://www.youtube.com/watch?v=Zp_v-rBSGN4[/video]
    còn mấy em này đang luyên để thả
    [video=youtube;D32NcH3XOik]http://www.youtube.com/watch?v=D32NcH3XOik[/video]

2. Amateam

Amateam Active Member

Thích đã nhận:
    41
    Hi,
    Chúc mừng Bác có dàn chim tuyệt vời, Bác biết em thích con nào nhất không, cái con mà Bác đang thả nó ở ngoài vườn í, hihi.
    Bác đã mời em nó vào trong nhà được chưa, nếu chưa thì cố gắng lên nhé, khi nào có được em nó Bác đưa em nó lên cho mọi người thưởng lãm với, để xem khi nó ở trong nhà thì như thế nào so với ở ngoài.

thanhhd thích bài này.
  3. ku ha

ku ha Active Member

Thích đã nhận:
    20
    bác nay co dàn chim đẹp quá......thích quá đi thôi....hihihi

4. DÂN KO CHUYÊN

DÂN KO CHUYÊN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    Em cánh trắng của bác chắc sắp bị bay cộng lông trắng hay sao thế kia????. Chim bác nuôi thả được thì tuyệt vời rồi. Nhìn dàn chim nhà bác em mê tít

thanhhd thích bài này.
  5. TrangPhong

TrangPhong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    152
    Ôi ! thật là ngưỡng mộ. ước gì mình có 1 em con như con cánh trắg

thanhhd thích bài này.
  6. thanhhd

Thích đã nhận:
    336
    Hôm vừa rồi rảnh chỉ thả em đó thôi,dàn chim ở nhà mình thì em nào cũng thả dc mà ko phải chỉ riêng em đó đâu ở ngoài này vẫn lạnh chưa có nắng,nắng lên thì sẽ quay từng em thả ra rồi gọi về show hàng cho các pác thưởng thức,còn em cánh trắng thì đã mang ra trường thả bình thường mà

Kawaguchi thích bài này.
  7. Tuankhtc

Tuankhtc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    456
    Oài...nhìn dàn CM của bác mà mê quá. Chẳng bù cho dàn CM nhà mình :(

thanhhd thích bài này.
  8. thanhleduong

thanhleduong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    423
    rất tuyệt bác ạ. em clip đầu tiên nhìn xòe đuôi hót đẹp thật. Thanks bác đã cho em thưởng thức.

9. nguyenvuhiep

nguyenvuhiep Well-Known Member

Thích đã nhận:
    96
    hihi vườn rộng rào thưa khó nhốt chim nên bác này nuôi thả ! :D chỗ em mà thả kiểu này khả năng thả bao nhiêu mất bấy nhiêu :D toàn chim đẹp :D

thanhhd thích bài này.
  10. baron_dark82

baron_dark82 Active Member

Thích đã nhận:
    4
    nhìn hấp dẫn thiệt ,con cánh trắng được pác luyện tốt nhỉ,thả mà kô bay đi lun

11. minhchinhhp

minhchinhhp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    321
    Dàn chim rất đẹp!! ANh thanhhp cho em hỏi chút, anh đã từng ghép 1 đôi Cm đẻ trong lồng thể dục đúng ko ạ?? Ko biết chúng thế nào rồi, sắp tới mùa ss rồi mà!! Nhà em hôm rồi có ốp em mái với 1 em trống thì em thấy cả 2 em cùng múa tít mù (cả em mái cũng múa, lần đầu tiên em thấy em này múa mà chỉ múa với em đực này thôi ạ, ốp đực khác thì nó đòi cắn)...không biết như thế thì có ghép đc với nhau ko hả anh???

thanhhd thích bài này.
  12. ecstasy

ecstasy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    87
    hix.đang định lon ton up cái clip CM nhà lên khoe hàng,vào nhìn vườn CM nhà bác.thôi chả up nữa :(( phê quá

---------- Post added at 10:13 PM ---------- Previous post was at 10:02 PM ----------

hehe.thế lúc bác cho e cánh trắng vào lồng thì mồi kiểu gì.e tò mò muốn biết.:D

thanhhd thích bài này.
  13. Ax ko còn gi để nói bác, nhìn bác nuôi thế này thì ae trên diễn đàn muốn bỏ nuôi quá. Mong bác sớm có video clip cho anh em thưởng thức ........thân

14. thanhhd

Thích đã nhận:
    336
    Chào bạn đôi CM ở nhà mình chưa thấy có biểu hiện gì nhưng năm nay sẽ gây bằng đc 1 dàn chim non nuôi chơi,bạn nói cả 2 con đều múa thì cũng chưa chắc vì khi ốp lồng thì 2 con đực cũng múa,bạn nói như vậy có 2 khả năng 1 là con cái đang tức trứng thì khi con đực múa dụ mái thì con mái cũng múa để dụ con đức ( giống như kiểu động đực đó ) gần đến lúc cặp đôi thì cái sẽ giữ hơn đực 2 là chúng đe dọa nhau thôi,tốt nhất bạn nên có cái lồng rộng sau đó thả con cái vào trc rồi treo lồng con đực gần đó theo dõi nếu như con đực hay múa dụ cái thì ghép đôi đó là chuẩn luôn nhưng nhớ là khi đã ghép đôi rồi thì ko nên cầm lồng 1 con đực khác ốp vào lồng đôi chim mà mình đã ghép,thời gian cặp đôi hay gọi là thời gian động đực thì con cái có quyền lựa chọn anh nào khỏe đẹp trai cho nên nó sẽ dụ cả 2 anh lúc đó bạn sẽ thấy con đực trong lồng rộng thể hiện rất dữ nhưng khi nó tức quá là đánh con mái vì ghen mà khi nó đã đánh rồi thì coi như hỏng ko ghép đc nữa đâu,đây là clip cặp chim hỏng ko thể ghép lại đc nữa của mình
    [video=youtube;WedUVHjaiww]http://www.youtube.com/watch?v=WedUVHjaiww[/video]

15. Mr.Kin_7989

Mr.Kin_7989 Thương nhân

Thích đã nhận:
    321
    chim của bác đều quá,tiện đây bác cho e hỏi chim non nuôi lên thì huấn luyện chế độ như thế nào để đc 1 chú chim hay ?

16. thanhhd

Thích đã nhận:
    336
    Bạn hỏi như vậy sao trả lời bạn dc,chim thì tùy con chim dữ chim hiền nói chung phải lựa được con chim dữ mà nuôi từ nhỏ thì hay lắm đó bạn,chúc bạn có con chim hay

17. anhducphonghien

anhducphonghien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    38
    hải dương chỗ nào vậy ta?tui ở thái bình gần hải dương lắm,nhìn chim của bác mà cám cảnh chim nhà mình.hic!nhượng lại 1em cho tui đi nha.

18. thanhhd

Thích đã nhận:
    336
    Mình ở số 1 phố Tô Hiệu khi nào có điều kiện mời bạn đến chơi giao lưu thân chào

19. thanhhd

Thích đã nhận:
    336
    Đây là cuộc thi CM lớn nhất ở Thailan 8000 con chào mào clip sưu tầm trên internet
    [video=youtube;-UOQOZA-bYE]http://www.youtube.com/watch?v=-UOQOZA-bYE[/video]

colorflame and Hoàng ĐL like this.
  20. MrPhuc

MrPhuc Active Member

Thích đã nhận:
    25
    @ Bác thanhhd
    Mê dan chim nhà bác quá. Bác em nào giao lưu không ạ, em đang muốn bắt 1 em làm mồi. Nhìn mấy em nhà bác rất thuần người, để làm mồi thì tuyệt. Mong nhận được hồi âm của bác.
    Thân !