Các bậc tiền bối ơi! em muốn hỏi chứt???????

Thảo luận trong 'Hỏi đáp về hồ cá' bắt đầu bởi QuyThit, 5/6/07.

1. QuyThit

QuyThit Well-Known Member

Thích đã nhận:
    136
    Các anh ơi! cho em hỏi chút? Bể của em là hệ thống lọc tràn, và bây giờ em muốn dùng dàn làm lạnh. Vì bây giờ hà nội nóng quá. Có anh nào nhiều kinh nghiệm chỉ giùm em với.

2. dinhnam

dinhnam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    Việc gì bạn phải tận dụng chi cho khổ, theo mình nếu hồ cá bạn đang phát triển tốt thì đừng thay hộp lọc tràn mà ra mua hẳn cái dàn lạnh dùng cho hồ cá biển giá khoảng 2tr gì đó. Nếu có điều kiện thì lắp cái máy lạnh trong nhà, thế là cả nhà và cá cùng mát một công hai việc..:applause:

3. QuyThit

Thích đã nhận:
    136
    Bác hiểu sai y em rồi. Em muốn hỏi là nếu bể nhà em là hệ thống lọc tràn thì có làm dàn lạnh được không? Và giá của dàn lạnh này là bao nhiêu a? anh hiểu chưa?

4. bapnexanh

bapnexanh Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Lọc tràn củng gắn máy lạnh được không sao đâu bạn,mình củng đang sài một cái thấy tốt.Bạn nối đường
    nước đã lọc cho chạy qua máy rồi vào hồ cho hồ mau lạnh,để máy nơi thoáng dể thoát hơi nóng

5. thanh ocean

thanh ocean Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Lọc tràn hay bất kỳ lọc nào bạn cũng có thể gắn dàn lạnh được hết chỉ cần gắn ống vào ra của bơm cho chạy qua máy lạnh là được thui mà

6. QuyThit

Thích đã nhận:
    136
    Đơn giản thể thôi a? em cám ơn các bác. Thế thì em sẽ làm 1 giàn lạnh vậy. Giá 1 dàn lạnh bây giờ khoảng bao nhiêu hả các bác

7. thanh ocean

thanh ocean Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Ngoài đó thì bác hỏi anh biển xanh thử xem còn trong này máy 0,5hp khoảng 2triệu máy của Việt Nam chế từ lốc máy lạnh cũ.