Các bác truyền kinh nghiệm cho em với

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi Kanrostar, 22/6/08.

1. Kanrostar

Kanrostar New Member

Thích đã nhận:
    0
    Em là thành viên mới, chưa biết gì về cách làm bể cả chỉ mới nghịch ngợm lung tung mấy cái bể nho nhỏ. Em thấy các bác làm bể đẹp quá lên cũng muốn học tập các bác.Em hỏi có gi` không đúng các bác chỉ cho em với nhé.
    Cho em hỏi bể của các bác làm thế nào để không bị rêu trên thành bể vậy, mà các bác làm bể như thế có thường xuyên tổng vệ sinh bể hay chỉ cần thay nước không thôi, nếu thường xuyên phải dọn lớp đất đá trồng cây thì vất lắm.
    Do em chưa biết gì lên có khi hỏi linh tinh các bác đừng cười em nhe
    Thank you các bác nhiều lắm .

2. tranbachung

tranbachung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    85
    Thường rêu trên kính hầu như bể mới set up thì bể nào cũng có bạn ạ,vệ sinh bằng cách phải tự lau cho sạch thôi chứ không chỉ có thay nước là xong.Lớp đất nền thì tùy theo từng người làm mà có thể đạt độ bền 1 2 năm hoặc 3 4 năm rồi lại phải thay lại khi lớp nền đã hết dinh dưỡng.Chúc bạn thành công!!!

3. Thaison.tl

Thaison.tl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    173
    Bắt đầu ''máu'' rồi ha, sau sẽ nghiền, còn bây giờ có mấy cái bể làm cái nhỏ trước nhé, đọc kỹ các mục trên 4r học lý thuyết trước đi rồi thực hành.

4. Thaison.tl

Thaison.tl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    173
    Bắt đầu ''máu'' rồi ha, sau sẽ nghiền, còn bây giờ có mấy cái bể làm cái nhỏ trước nhé, đọc kỹ các mục trên 4r học lý thuyết trước đi rồi thực hành.