CÁC BÁC TƯ VẪN GẤP DÙM EM VỚI

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi tienvuong, 31/10/11.

1. tienvuong

tienvuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    243
    Em vừa bắt đầu tập chơi cá rồng,hôm nay lượn khắp Hà Nội mua 1 em thanh vàng về nuôi thử nghiệm<non kinh nghiệm gập vấn đề liền>.Bể thì em làm xong đổ nước vào từ ba hôm nay rồi
    lọc tràn dưới,xục khí chạy 24/24 nước trong rồi ạ.Hôm nay mua cá thả vào trước khi thả cũng ngâm
    túi cá trong bể khoảng nửa tiếng rồi mới thả.Vậy mà không hiểu sao khi thả vào em nó như là rất mệt không nhấc mình nên được chỉ lượn lờ sát đáy rất nặng nhọc.Các bác đi trước tư vấn giùm em vụ này với ạ em sợ nó chết thì tiếc quá<dập tắt đam mê =((huuuuuuuuu> thank các bác nhiều

2. Namç

Namç Well-Known Member

Thích đã nhận:
    46
    Em nghĩ là lạ nước thôi ạ chắc không sao đâu
    Anh cứ cắm sửi tầm 30 độ tại HN bây giờ cũng lạnh vài hôm là cá quen ngay thôi
    Chúc cá anh mau khỏe

3. thangmt

thangmt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    49
    bạn kiểm tra độ cứng,ph,nh3 thử nha ,mua chai black water bổ sung theo liều lượng nsx cho bớt street khi về nhà mới nhé,chúc cá mau khỏe đẹp

4. rong_beo

rong_beo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    22
    Chắc cá mới nên lạ hồ lạ nc thôi anh ạ,hoắc cũng có thể do chất lượng nc k đc tót như bro thangmt nói trên,mong cá anh sẽ bình phục nhanh

5. Vệ Tư Lý

Vệ Tư Lý Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    Cá bé thì bạn nên hạ mực nước thấp thôi, mới về thì nên che kín cho em nó đỡ sợ,còn trời lạnh thì có máy sưởi mà bạn, cố gắng lên nhé.