Các bác tư vấn giùm em

Thảo luận trong 'Chó, Mèo' bắt đầu bởi anh_qb, 29/10/08.

1. anh_qb

anh_qb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    229
    Đàn chó nhà mình gồm 3 em, đều bị bọn trôm thuốc chết tháng trước hết rồi=)). Bọn đó thật là giã man:crying:, bây giờ em muốn tìm mua một em chó lai để mang về nuôi, nhưng em sợ lại bị thuốc, nên em muốn hỏi có bác nào biết giống chó nào đủ không để ta có thể huấn luyện cho nó không ăn linh tinh, đặc biệt là không trúng thuốc của trộm. Em xin chân thành cảm ơn.

2. Lê Hoàng

Lê Hoàng Member

Thích đã nhận:
    1
    Tậu 1 con Becgie Đức, Ngao Pháp đi bác ơi, mấy con đó bảo đảm ăn trộm cũng ko dám nhìn nói chi là thuốc ! ^.^" mình có 1 bé Bắc Kinh lai Phox chỉ 300k thôi, cậu tự về dạy em nó !

3. congqt

congqt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    CHó nào cũng được bạn ạ,về dạy nó là đựoc hết,mà 1 khi nó đã không được thì con đấy quá ngu rồi,cho nó tèo đi sang kiếp khác sống khôn hơn bạn ạ....:laughing::laughing:=))

4. anh_qb

anh_qb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    229
    Bác cho em hỏi luôn, ở HN thì mua ở đâu hay là cứ ra Hoàng Hoa Thám mà mua, không biết cánh dạy mấy chú đó có khó không. Mà 300k thì khoảng bao nhiêu cân. Bác nào biết bảo e với, em xin cảm ơn.

5. ChuSaChuong

ChuSaChuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    54
    Úi, cứ mua chó nhỏ <4tháng tuổi về rồi dạy. Dạy như Trạng Quỳnh đó, chỉ cho ăn trong 1 cái đĩa nhất định và tại vị trí nhất định thôi. Đừng để chó bị đói => dễ bị thuốc.

6. Mr.president

Mr.president Active Member

Thích đã nhận:
    0
    huấn luyện nó bạn à :D
    mình huấn luyện chó nhà mình hok bao giờ ăn thịt sống, chỉ ăn đồ chín và chủ cho ăn mới ăn thui, chứ có vất đó nó cũng hok ăn đâu

7. cricat_mekikudo

cricat_mekikudo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    97
    con chó nhà mình đã huấn luyện rồi, chỉ ăn trong đĩa, thức ăn rơi ra ngoài cũng ko ăn, có chủ đứng đó thì làm theo răm rắp nhưng mình ko đứng đấy là chứng nào tật đó luôn àh,bực điên lên được.

8. KIM CUONG

KIM CUONG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    46

Úi bác ơi! Mua chó để nuôi thì bác đừng tính đến cân móc hàm em nó vậy. Phải tùy thuộc vào chủng loại, dòng giống và độ tuổi chứ ạ?

Với 300k, thì theo hiển ý của em thì bác cứ nhờ tìm được chó H'Mông cộc đuôi là cực ngon đó ạ.

9. hungcongtu

hungcongtu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Vậy bạn làm theo cách dân gian nha,bạn mua chó về đầu tiên bạn đánh thuốc nó cho sắp chết song mình lại cấp kiu nó bạn cho uống một ống nước xà bông đảm bảo phun ra hết sau bồi bổ cho nó đảm bảo sau này không bao giờ chó yêu của bạn bị đánh thuốc...