các bác tư vấn giúp e ới

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi ViThang, 28/3/14.

1. ViThang

ViThang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    98
    các bác ơi hôm nay e với akay vừa tậu được 2 e một mái một trống mà e nghe người Ta nói em nó mới được 8 tháng thôi , mà cái chính tiếng gáy cuz nó Chua được căng lắm liệu e còn thuần lâu mới suất trận được k và cách thuần nó có khó k hả các bác ơi ?

AKAY_QNINH and nam-hoabinh like this.
  2. AKAY_QNINH

AKAY_QNINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,189
    Mai có thời gian thì ra hỏi thằng Tô Cương xem gửi ảnh và Clip từ đt mày qua điện thoại khác như thế nào nhé.Tao nghiên cứu trên mạng rồi,Blutut của Nokia lu900 chỉ dùng nghe nhạc thôi không có tác dụng chuyển dữ liệu đâu.Nếu không chuyển được thì không up lên mạng được đâu,phải có cáp USB
    Sáng sớm để ý xem gáy không nhá.Nếu trưa mai Tao trốn được Vợ Tao thì Tao ra nhà mày chơi 1 lúc...

Last edited: 28/3/14
  3. nam-hoabinh

nam-hoabinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,430
    sốt ruột quá hả bác ... hihi .... HÀ LỘI KHÔNG VỘI ĐƯỢC ĐÂU ... vấn đề là mới có 8 tháng còn quá tơ .... việc thứ nhất bạn cần làm bây giờ là luyện cho em nó quen chủ ,tập xích chân tập đứng cây .... tập gần con khác .... tập môi trường rừng .... vấn đề thời gian nhanh hay chậm phụ thuộc vào bạn một phần ..... chúc bạn mọi sự như ý

AKAY_QNINH thích bài này.
  4. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    heee.ViThang ơi ko vội được đâu. cứ phải từ từ thì khoai mới nhừ được.Như Nam-hb nói ở phân trên đấy trước tiên phải thực hiện tập cho nó mấy cái cơ bản đó đã.Nếu chú nó có máu chiến thì cỡ 2-3 tháng là chơi được thôi.

ViThang and AKAY_QNINH like this.
  5. AKAY_QNINH

Thích đã nhận:
    1,189
    Úp hình giúp ViThang...Em gm này vừa mua mất 1,2 triệu,gà 8 tháng...ae nhận xét giúp:
    Sau đây là clip em nó hát:
    http://youtu.be/lMjixaEOIGs
    Còn sau đây là 1 trong 2 nhà ViThang,úp lên cho ae lên giao lưu biết tìm nhà:
    Đây là 1 trong 2 nhà ViThang,nhà gồm 3 phòng hát và 1 phòng nghe nhạc...ae lên tha hồ mà ok miễn phí nha.
    Hướng đông tựa vào dãy Cao Xiêm-cao thứ 2 Qn-tạo thế vững trãi:
    Phía Tây-Nam-Bắc hình thành thế voi quỳ-hổ phục:
    Hình anh ViThang:
    Nhận xét:
    -Gà mồi:Con này màu chân chưa đạt,tích hơi to nhưng được cái trạng nhỏ kiểu còi xương chậm lớn kéo lại.Về phần sắc Akay bạo tay cho 5,gáy cho 6.
    -ViThang:ViThang là người vui vẻ,hoạt bát...chưa bao giờ thấy buồn.Nhiều khi cách nhà AKay 50m đã thấy tiếng í ới rồi.Về phần uống rượu thì có thể nói là 1 người địch muôn người....
    Thắng ơi Tao nói gì chưa chuẩn thì mày nhờ Mod TiCua hay trihuynh sửa lại nhá
    Ghi chú:Cái sân nhà ViThang nguyên là cái sân máy bay.

Last edited: 28/3/14
    nam-hoabinh, babaqn and Tí Cua like this.
  6. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    chúc mừng VIThang nhe. Gà nhìn dáng nhỏ xíu nhỉ. màu chân hơi vàng xanh nhỉ nhưng không quan trọng đâu ViThang gà mồi quan trọng là giọng gáy với nó hay gáy là OK rồi. con mồi của mình dạo này tăng cân hay hôm qua cân được 1kg tươi tươi hì.

7. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    @ AKAY: con mái của ông được đấy. ở đấy còn nhiều mái đẹp không ông? con này của ông ông chủ nó bảo đẻ lứa nào chưa? con này huấn luyện đi làm mồi được đấy AKAY ơi !

---------- Bài viết thêm vào lúc 08:56 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:54 PM ----------

@ AKAY: con mái của ông được đấy. ở đấy còn nhiều mái đẹp không ông? con này của ông ông chủ nó bảo đẻ lứa nào chưa? con này huấn luyện đi làm mồi được đấy AKAY ơi ! @ ViThang: con mồi của ViThang giọng gáy cũng được đó cố gắng huấn luyện chú nó mau thành chiến binh nhé!

ViThang thích bài này.
  8. GarungchuprongN

GarungchuprongN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    450
    Giọng gáy thì cũng tạm được, nhưng gà mới bắt đầu tập làm mồi mà giá 1,2 triệu thì hơi chát nhỉ.

9. nam-hoabinh

Thích đã nhận:
    1,430
    con này theo mình thì đời f rừng gần như không có .... nhưng điều quan trọng giọng gáy khá .... nhịp tốt ....tướng em này dễ nuôi dễ thuần ..... gáy thế này cho ra rừng tập được rồi đó... đánh nhiều dò nấp gần có gì để can thiệp chúc thành công nhé

10. AKAY_QNINH

Thích đã nhận:
    1,189
    ViThang đâu rồi...ViThang đâu rồiii...Đây là topic của Mày,Mày phải vào pha chè-bổ cau tán phét với khách chớ
    Ở trại gà này trống 8 tháng là 1,2 triệu,gà căng-sung là khoảng 1,8 triệu.Hiện tại chỉ còn gà 8 tháng trở xuống thôi.AKay định mua gm trên 14 tháng mà ko có.
    @babaqn:Gà 5 tháng còn rất nhiều,khoảng 30 con.(loại này riêng 1 chuồng)Gà AKay là gà f loại đang đẻ cũng nhốt riêng 1 chuồng,cũng còn nhiều lắm.1 chuồng nữa có 4 mrr.

babaqn thích bài này.
  11. Tí Cua

Tí Cua Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    3,835
    AKAY với Nam_hb vào đây, tui đãi 2 a e nhậu 1 hôm ( cá thì dưới suối, gà thì gà ta ). 2 a e vào thích e nào tui tặng e đó ẵm về ( trừ con của chú Thạnh nha, hàng đó là hàng kí gởi, ko tặng đc ).
    con mái AKAY nhờ xem hình ko rõ, ko dám nhận xét gì, với lại chỉ có người cản ra nó mới biết nó như thế nào thôi, gà đẹp xấu còn tùy giống cha hay giống mẹ nữa, ko dám phán bừa ( nhiều con 50% mà xấu quắc, nhiều e gà tre lại đẹp mới lạ ).
    gà trong miền Nam nay cũng gần hết mùa rồi, a e miền Bắc cử 1 2 đại diện vào gôm gà mồi về, vào đây mình tặng mấy e mái giống ( chôm của vuongthanhthong ). ôm về lai tạo cho tương lai.

nam-hoabinh, babaqn and AKAY_QNINH like this.
  12. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    @ AKAY: AKAY ơi thu xếp vào nam 1 chuyến đi, Ti Cua mời nhiệt tình thế còn chờ gì nữa. nghe thấy sướng tê cả người hiii

13. AKAY_QNINH

Thích đã nhận:
    1,189
    Kịch bản nào cho AKay gặp TiCua đây?Bản tính AKay vốn hay gây bất ngờ nên khi nào vào AKay sẽ không báo trước đâu nha.Ngày nào đó nếu xuất hiện kẻ hành khất-đói khát trên lưng đeo ba lô con cóc nhuộm màu thời gian gõ cửa xin chén cơm nguội thì đừng xua chó cắn nha TiCua...Khả năng cao là AKay giả dạng đó.Hahaha.

Tí Cua thích bài này.
  14. nam-hoabinh

Thích đã nhận:
    1,430
    Nam nợ TÍ CUA nhiều quá .... gà tai đỏ từ ngày nào nam có ý định tặng sao nuôi được thời gian nó lại chết. con lâu nhất được tháng thứ 3 tất cả mắc bệnh tiêu chảy phân trắng ....
    hiện tại bắt được một con trống tơ một mái tơ theo ý mặt tích tai hơi to nuôi mấy ngày thấy kha khá ....và bận mải chăm sóc vợ đẻ, thằng cu ở nhà chui vô chuồng cho ăn em nó lao vỡ cả đầu huhu

Tí Cua thích bài này.
  15. ViThang

ViThang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    98
    Cảm ơn Nam mình đàng thưc hiên Theo phương pháp đây cũng may là em nó k nhát mấy , cảm ơn bam nhé

---------- Bài viết thêm vào lúc 02:32 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 02:25 PM ----------

Cảm ơn Baba mình sẽ cố gắng huấn luyện em nó thành một chiến binh dũng cảm

---------- Bài viết thêm vào lúc 02:55 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 02:32 PM ----------

Cảm ơn bác em đang tập chơi mà hehe nhưng nếu huấn nếu huấn luyện được em nó tốt thì cũng đáng thử mà bác nhỉ

16. AKAY_QNINH

Thích đã nhận:
    1,189
    @Nam:Hìhì...Nợ gì chứ Nam ơi...Tay TiCua khôn nên gửi gm ra ae mình nuôi giúp để mai sau hắn ra đánh gà khỏi mắc công ôm gm ra thôi mà.
    @ViThang:Mai 4h30 nếu mưa nhỏ thì cứ đi nhá,mưa to thì ôm Vợ ngủ cho sướng thân.

Last edited: 29/3/14
    Tí Cua thích bài này.
  17. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    @ AKAY: Con mồi năm ngoái của ông k chơi được nữa àh sao ko thấy đem đi đánh. 2 hôm trước hửng nắng ông có đi bẫy ko? Ôm vợ nhiều là dân số tăng nhanh đấy 2 ông heeeee

18. AKAY_QNINH

Thích đã nhận:
    1,189
    @baba:Cả tháng nay mưa ẩm liên miên chẳng đi đâu được.Hôm kìa thì mưa gió cả ngày,hôm kia trời đẹp thì lại đi Hp mua gà,hôm qua thì mưa mí lại phải trông con ở nhà.Gà mồi chết hết mà con đấy lại không sao thế mới cay.Tôi ghét con đấy lắm nên chặt cả 2 cách đi rồi.
    à con mái mớ mua hôm nay đẻ 1 trứng rồi.

19. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    @ AKAY: Thế àh, con đấy cũng được mà sao lại chặt cánh làm gì tội nghiệp nó. đẻ thế có trống không, mang xuống tôi mà lấy giống con mồi của tôi về có khi lên mồi đó ông. Giọng con mồi của tôi gáy cũng khá.Gáy bổi cũng thấy chạy lắm!

20. AKAY_QNINH

Thích đã nhận:
    1,189
    AKay với ViThang chuẩn bị làm chuồng gà.Cái chuồng gà này sẽ là nơi hưởng thụ của 2 chú gà vừa mua...baba xem phim Thần Điêu Đại Hiệp chưa nhỉ-có chi tiết 1 con đại bàng chết,con kia đâm đầu vào núi tự vẫn luôn...Mang con mái này xuống gửi baba,chỉ sợ con kia ứ chịu thôi.Nó thui thủi 1 mình cũng tội baba ơi.
    Xong nhà AKay-ViThang-BaBa xa nhau có mấy đâu.BaBa thích xem gà đạp mái AKay cho xem mà.Đổ ra gà con BaBa thích lấy con nào thì cứ tóm con đó.
    @ViThang:Xạc đèn tao không biết đâu rồi,Mày có đèn pin thì mang thêm nha.Mà mang nửa lít cay cay đủ chưa Mày?

Last edited: 29/3/14
    babaqn thích bài này.