CÁC BÁC TƯ VẤN GIÚP EM ...

Thảo luận trong 'Bể ( Hồ) mới của thành viên - xin ý kiến' bắt đầu bởi bonchan, 30/6/08.

1. bonchan

bonchan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    49
    Chào các bác em đang muốn làm 1 bể ngăn phòng do diện tích nhà nhỏ cho nên cái bể em là sẽ có kích thước là cao:50 dài:80 rộng:18.Sau đây là mấy tấm hình em bố trí các bác xem có đc,nếu có gì ko hơp lý các bác tư vấn giúp em xem là nên trồng loại rong nào thì phù hợp,bố trí thế đã đc chưa.Bởi đây là lần đầu tiên em chơi chưa có kinh nghiệm,mà bể này em dùng cả 2 mẳt,bởi bể năng phòng mà.Mong đc sự giúp đỡ của các bác.
    Thank's cả nhà...
    Phương án 1 [​IMG]
    PA 2[​IMG]
    PA 3[​IMG]
    PA 4[​IMG]

2. trnhatula

trnhatula Well-Known Member

Thích đã nhận:
    123
    Chài sao bạn ko bỏ trong hồ lun bạn cứ làm lớp nền trước đi òi bỏ lũa và đá vào sau đó mình xem bố cục chứ bạn để vầy khó hình dung ra trong hồ nó sẽ như thế nào quá.

3. hoang2968

hoang2968 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    767
    Thêm đá và thêm lũa đi, nhớ thêm cùng loại đá nha .

4. baotuyen

baotuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Theo mình thì PA3 đẹp đấy. Chúc bạn có hồ đẹp nhé.

5. chabumkun

chabumkun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,186
    Bể rộng 18 thì hơi hẹp bạn ạ, sẽ khó bố trí đá lũa đấy. Theo mình đá để như PA 1, lũa dựng theo PA 2, hai thứ đó đặt vị trí hợp lý với nhau sẽ đẹp.

6. tinibuon

tinibuon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    bể bác hơi hẹp lên để làm sao séo séo chút nhìn sẽ sâu hơn chúc bác có bể đẹp

7. baotuyen

baotuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Bạn đã bắt tay vào làm hồ chưa vậy? Cố gắng làm lẹ cho anh em thưởng thức nhé

8. bonchan

bonchan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    49
    CÁm ơn ae đã quan tâm,ý tưởng thì e đã có rồi vì là bể treo tường cho nên diện tích hơi nhỏ,1 vấn để nữa e muốn hỏi các bác là nhưng cái gỗ lũa trước khi mua về thì xử lí thế nào để cho khỏi bị phai màu ra nước làm nước trong bể bị đỏ,lại phỉa chìm đc chứ hiện giờ e đang ngâm 2 cành lũa đc 1 tuần rồi mà vẫn nổi va phai màu,ae nao biết chỉ giúp em với,nhìn mấy bể của mấy ae có lũa mà nước trong veo ko bị đỏ.Các bác giup em nhé.

9. Cá xấu

Cá xấu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cục đá có vân trắng tự nhiên hay bạn xài keo dán lại vậy ?

10. VINICHCM

VINICHCM Well-Known Member

Thích đã nhận:
    149
    Hinh như gỗ , lũa phải luộc rồi ngâm mới hết màu bác ah.Em cũng bị như bác, có khúc cây bên ông ngoại láy về ko chìm , buộc đá cho chìm rồi cho vào hồ, giờ nước hồ cứ vàng vàng, trên gỗ có rêu trắng. May hồ đó em chỉ để ươm cây . Cái tội lười khôgn chịu xử lý.hihi, chắc để vài tháng nó hết , hi vọng nó đừng có mục..hi..

11. a-q-f

a-q-f Member

Thích đã nhận:
    0
    HÌnh thứ 3 thấy hay nhất nhưng mà cái cục đá có vân trắng giống ngọn hải đăng quá, không hợp với cục màu đồng. Bạn sưu tầm thêm mấy cục giống cục màu đồng nó nhìn đẹp. Bạn làm hồ bài bản quá, phải chuẩn bị kỹ thế chắc chắn sẽ có hồ đẹp thôi.