Các bác xem dùm bể này có chơi TS đc ko?

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi StevenHoang, 19/9/07.

1. StevenHoang

StevenHoang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Tận dụng đc những loại kính cũ 5mm. Mình đem ra thợ cho dán cái hồ

dài 1m cao 60 , rộng 50

Bao quanh là kính 5mm. còn lớp kính đáy thì 12mm . Nhưng chưa dám setup hồ thủy sinh. Các chú bác,các cô các dì... xem giúp liệu setup hồ Thủy sinh có an toàn lắm ko :-s.

Em sợ nổ hồ quá :(( :sick: :sick: :-S

2. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    Với độ dày kính và chiều cao hồ này thì không an toàn cho hồ TS đâu...nên đặt hồ ở các tiệm chuyên làm hồ TS, với hồ 1m thì kính thành ít nhất là 8ly....Safety first!
    Hồ này có thể tận dụng ươm cây để dành, đặt ngoài ban-công....

Last edited: 19/9/07
  3. Cuội

Cuội Well-Known Member

Thích đã nhận:
    847
    Mình đã thấy có người sài hồ 1m2 kiếng 5mm rùi, mà mới nghe nói hồ bục rùi. thôi hơi ớn. Tuy nhiên bạn muốn sài thì phải kê hồ lên một cái mặt phẳng cố định và chân kệ thật là vững chắc mới được. Tránh di chuyển khi đã làm nền

4. RedStone266

RedStone266 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Nhân tiện cho em hỏi luôn.Em có cái hồ dài 80 cao 50 rộng 40 đều là kính 5mm liệu có làm được kô vậy.Thấy mấy anh em làm hồ TS đẹp quá nên máu :D

5. Drakkar

Drakkar Member

Thích đã nhận:
    0
    Hồ của mình dài 90 x rộng 40 x cao 60 (kính mặt đáy dày 1cm, các mặt còn lại chỉ dày 5mm) vậy không biết có ok không vậy ? Có ai cho mình xin ít ý kiến với ! Nghe hơi ớn nên chưa setup cái nền (Với lại cái hồ mình lại để ở trên cao tới 1.2m lận) không biết có ổn không ????

6. hai_dylan150

hai_dylan150 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    nếu chưa có kinh phí thì dùng hồ 80cm này cũng ok..nhưng khi để nước vào đừng đổ đầy quá sợ áp lực nước làm cho hồ chịu ko nổi đó bạn ơi..chúc bạn sớm có hồ TS

7. butnothanks

butnothanks New Member

Thích đã nhận:
    0
    mình cũng xài hồ 80x40x50, kính toàn bộ 5mm... chơi thủy sinh vẫn tốt nhưng có khuyết điểm là phải hy sinh một cái bàn dày, chắc chắn, không rải sỏi nền quá dày, trọng lượng sỏi vả nước cộng lại không quá 250kg, cách tính đơn giản thôi: cân sỏi trước khi cho vào hồ, dùng thùng sơn cho nước vào hồ cá, mỗi thùng nặng trên 16kg đó...chúc thành công!

8. Nguyen Ku

Nguyen Ku Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình khuyên bạn nên đặt hồ khác với kính 8 ly toàn bộ trở lên.....=;.....vì mình cũng có một hồ với kích thứ giồng hệt như của bạn và đã bị nổ kính .....:crying:...làm cả nhà bị lủ lụt ...nước ngập....cả hai lầu trệt và lững...luôn....giờ mình đang đứng trước nguy cơ ...bị cà nhà cho giải nghệ sớm....luôn:crying::crying::crying::crying::crying::crying:

9. mas_angel2002

mas_angel2002 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Hồ nhà mình 120x 40x50 kính toàn 5 li, xài gần 3 tháng nay kính 5 li cũng đâu bị gì, hồ được đặc trên 1 cái bàn gỗ chắc chắn