các bác xem dùm em may con gà con này lớn lên sẽ ra màu gì.

Thảo luận trong 'Gà tre – Gà cảnh' bắt đầu bởi taukilan, 18/1/11.

1. taukilan

taukilan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    51
    em có bầy gà con mau trắng,chân vàng...ko biết phải lớn lên sẽ thành gà nhạn không????nhờ ae coi giúp.tại minh lấy gà cha điều đạp với gà mái điều luôn[con của nó]:D:Dcả hai điều chân chì......vậy mà ra trắng chân vàng.......:D
    gà cha nè
    gà mẹ
    gà con:D

Last edited by a moderator: 19/1/11
    muoivankhatmau thích bài này.
  2. kenvt

kenvt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,898
    Có thể sau lớn lên ra màu như cha mẹ đó bạn, trước mình cũng có lần gặp như vậy rồi, lúc nhỏ xíu nhìn trắng trắng tưởng có em nhạn nào lạc vào, sau lớn chút ra màu hết, hiiii

Last edited: 18/1/11
  3. GSM_nuisap

GSM_nuisap Well-Known Member

Thích đã nhận:
    330
    Cha điều + Mẹ điều = Con trắng chân vàng ,chắc giống thằng gà hàng xom rồi bạn ơi,hihi!Thật ra gà con lúc mới nở ra chỉ có lông đen và lông trắng (lông măng) đến hơn 2 tuần tuổi thì mới bắt đầu chuyển sang lông có màu,màu đen thì Ô or Xám,màu trắng thì Điều,Chuối,Khét....Lúc nhỏ chân vàng nhưng khi lớn cũng có thể là chân Chì, Xanh. Mấy con gà rừng lai của mình lúc mới nở điều chân màu Vàng cả,nhưng khi chúng lớn khoảng 2 tháng tuổi là chuyển sang Chì hết !

tu_gatreviet and muoivankhatmau like this.
  4. taukilan

taukilan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    51
    thong tin moi:mình thấy lông cánh mới ra màu trắng,vay có thể là nhạn?????mong sao cho ra nhạn hoặc khét cũng được.hihi

5. gadjbo

gadjbo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    514
    Con gà trống chủ thớt dùng để cản mái là con gà lai rừng. Theo mình thì lai với gà ác mái có màu trắng. Khi nó phối giống cho con gà mái điều thì gen lặn đã được thể hiện ở đời sau. Còn chân kia chỉ là hơi vàng thôi sau này sẽ chuyển thành màu xanh đậm hay gọi là chân chì. Gà con kia lớn lên cũng không phải hoàn toàn màu trắng đâu. Theo mình nó sẽ có màu úa và hơi ngả sang màu điều.

muoivankhatmau thích bài này.