các bác xem dùm em vẹt yến phụng

Thảo luận trong 'Chim thuần dưỡng' bắt đầu bởi tuantinh.studio, 18/11/11.

1. tuantinh.studio

tuantinh.studio Well-Known Member

Thích đã nhận:
    77
    em mới mua 4 con yến phụng nhưng ko biết phân biệt trống mái thế nào với lại co 2 em bị xù lông và 1 em có vẻ như đag bị đi ỉa các bác giúp em phân biệt trống mái với chỉ dùm em cách chữa cho em nó với.[​IMG] http://up.anhso.net[/IMG]
    đằng sau có hiện tượng xù lông ạ
    [​IMG] http://up.anhso.net[/IMG]
    [​IMG] http://up.anhso.net[/IMG]
    [​IMG] http://up.anhso.net
    tiện đây úp luôn 4 em khuyên bổi mới vào cám và em sáo hì em mới chơi toàn hàng bổi mới vào cám ạ

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:54 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:43 AM ----------

các bác ới xem dùm em với em muốn nuôi yến phụng đẻ mà ko bít phân biệt thế nào đi mua họ bảo là trống 2 mái 2 mà chảng bít đúng ko nữa
    con bị đi ỉa và xù lông thì chữa bằng cách nào ạ

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:21 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:54 AM ----------

các bác ơi trả lời dùm em với (đủ 50 ký tự chưa)

hieuchi thích bài này.
  2. nwhack

nwhack New Member

Thích đã nhận:
    1
    4 con điều mái hết đó bạn. Cách phân biệt chim trống mái như sau:
    - Con trống có mũi là màu xanh.
    - Con mái có mũi màu trắng.

tuantinh.studio thích bài này.
  3. duonghieu

duonghieu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    157
    có vẻ như là 3 trống 1 mái rồi bạn ơi @@
    Chim mới về hệ tiêu hóa đang còn yếu,cùng với thức ăn mới nên ốm là chuyện bìng thường.tốt nhất chưa nên cho ăn rau tươi ngay.để 1 vài hôm quen đã bạn à.bổ xung thêm B1 và cho con nào đi ỉa 1 chút men tiêu hóa của người.hòa lẫn cho vào nước uống của chim.1 vài hôm là khỏi thôi
    Thân!

4. tuantinh.studio

Thích đã nhận:
    77
    3 trống 1 mái là chít em lun hjx , vậy thì đỡ làm sao được chắc cho uống rượu tăg cường quá hì , bác nào có cách nào làm tổ đẻ cho nó mà đơn giản tý ko chỉ em với , ở ninh bình em không thấy bán

5. tuantinh.studio

Thích đã nhận:
    77
    vâng cám ơn các bác ạ , bác nào biết cách lam tổ cho yp đẻ không chỉ em với , em muốn cho đẻ mà chỗ em ko có bán chuồng đẻ cho yến phụng , em ở ninh bình muốn giao lưu hộc hỏi các bác ạ

6. namcg

namcg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    130
    YP còn non, chưa xác định chính xác được bạn ơi.

7. hieuchi

hieuchi Active Member

Thích đã nhận:
    3
    4 con này là mái hết rùi! bạn mua 4 con nhiu tiền vậy

8. tuantinh.studio

Thích đã nhận:
    77
    4 em này hết 380k bác ạ ở ninh bình em kiếm mãi mà không có hjx chắc tại ko biết chỗ bác ạ, jowf muốn mua con trống mà có khó quá

hieuchi thích bài này.
  9. hieuchi

hieuchi Active Member

Thích đã nhận:
    3
    bệnh tiêu chảy chủ yếu là do thức ăn và nước uống thôi bạn ạ,để chim khỏi bệnh thì nước uống bạn nên cho thêm chút muối và đừng cho ăn gì ngoài kê
    bạn nên kiếm cái lồng nào to to cho em nó,nuôi 4 con trong lồng thế này nhìn tội wa' hixhix,yến phụng là loài chim thích bay nhảy leo trèo mà
    nuôi trong lồng to thì chúng nó nới khỏe mạnh và mới chịu sinh sản, mình cũng nuôi 3 em trong 1 cái lồng to, nhìn chúng nó sinh hoạt cả ngày cũng thú vị lắm hihi
    chúc cho chim bạn mau khỏi bệnh !

10. tuantinh.studio

Thích đã nhận:
    77
    cám ơn bác nhé m hjx em cug muốn chúng nó sinh sản lắm mà thấy bảo là 4 em mái cả chẳng biết tìm đâu được em trống nữa em mới chơi nên không biết chỗ mua chim ở ninh bình ........... mà giá em mua vậy có đắt không các bác

11. duonghieu

Thích đã nhận:
    157
    chưa thể khẳng định là 4 em mái đâu.bạn cứ nuôi thêm 1 thời gian đã.giá mua như thế là chuẩn rồi.ko đắt đâu.Hn 250k 1 đôi kìa

12. tuantinh.studio

Thích đã nhận:
    77
    vâng em cũng đang để thời gian nữa xem cho chính sác rồi mới quyết định có mua thêm để sinh sản không , hjc dạo này chúng nó lằm mồm quá đánh nhau chi chóe cả buổi trưa luôn

13. hieuchi

hieuchi Active Member

Thích đã nhận:
    3
    ngoài đó chim đất nhỉ,trong SG mình mua có 130k/cặp,chim non khỏe mạnh đẹp tuyệt vời hihi

14. tuantinh.studio

Thích đã nhận:
    77
    vâng ngoài này tìm loại này em tìm mãi cũng chắng có nữa bác ạ , manh manh với bảy màu lại càng hiếm , em muốn nuôi mấy loại nhỏ nhỏ đó mà ko tìm đc đây bác nào ngoài bắc có thì pm em với nhé

15. duonghieu

Thích đã nhận:
    157
    nuôi thêm đôi bạc má là được rồi.manh manh thì ngoài này hơi hiếm,còn bảy màu thì đào cũng chẳng ra đâu bạn à

16. tuantinh.studio

Thích đã nhận:
    77
    em hoi bạc má mà nó đòi 300k một con bác ạ , gần nha em đag có 1 đôi bạc má muốn bẫy quá mà không có cách nào hết ạ bác nào có cách bẫy bạc má không cần chim mồi thì chỉ em với

17. duonghieu

Thích đã nhận:
    157
    bạc má thì làm sao sống ngoài tự nhiên được mà bẫy hả bác? e đang nói đến Java nhé.có 1 loại chim ăn sâu người ta cũng gọi là bạc má. giá 300k 1 con là đúng rồi đấy bạn à.lựa 1 cặp mà nuôi sinh sản,vui lắm ,sinh sản còn nhanh hơn yến phụng kìa

18. namcg

namcg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    130
    B Hiếu có cặp BM trống dư không? Để lại cho mình 1 cặp? Hay B muốn loại nào trong này có mà ngoài đó khó mua thi m mang ra đổi ^^

---------- Bài viết thêm vào lúc 06:11 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 06:09 PM ----------

Nếu B thích thì cố mua nuôi đi !

Last edited: 22/11/11
  19. tuantinh.studio

Thích đã nhận:
    77
    bác nào có đôi nào không để lại em một đôi không thì cho em xin cái địa chỉ chỗ nào uy tín tý để em mua với ạ

20. duonghieu

Thích đã nhận:
    157
    Bài viết thêm vào lúc 06:11 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 06:09 PM ----------
    hi.thanks bạn namcg đã có lời nhưng bọn mình xa quá.hix.mình thích nhiều thứ ở trong nam quá nhưng khó lòng chuyển ra được.nếu có điều kiện mình sẽ gửi tặng bạn 1 chú bạc má xám nhà mình đang mồ côi vợ do hôm nọ thời tiết miền bắc trở lạnh cô vợ đã ra đi.còn mình chàng.và 1 chú nhóc trắng non mới ra ràng cũng vì thời tiết lạnh mà 1 chú cùng ổ đã ra đi.còn 1 mình em nó thấy tội nghiệp muốn gửi tặng anh em thực sự yêu quý.có gì bạn pm trực tiếp vào inbox cho mình.dùng topic của bạn tuantinh.studio không tiện.hi