Các bác xem dùm khoen của e với(cứ thẳng tay)

Thảo luận trong 'Chim vành khuyên của thành viên' bắt đầu bởi honsoi1980, 12/8/08.

1. honsoi1980

honsoi1980 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    E mới mua chú khoen này.Các bác đánh giá dùm e tí. Lúc mới mua về nó kêu ghê lắm, còn giờ thì nó xù lông hoài rồi ko kêu gì nửa(không biết có phải mấy hôm nay trời lạnh không nửa.
    À mấy bác này. E ra Thuận Kiều mà ko có ai bán thức ăn công cả, tại e muốn con chim nó líu thử để e xem trống mái thế nào

Last edited by a moderator: 12/8/08
  2. the-centaur

the-centaur Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    có thể chim bác bị gió cũng có thể nó bỏ cám bác nên xem lại xem tình hình xù lông thế này là bệnh nặng rồi đấy

3. honsoi1980

honsoi1980 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Cám ơn bác đã quan tâm. Không biết phải sao nửa. E mua bổi xong dùng cám người ta làm sẳn ở ngoài tiệm luôn(hiệu Phượng Hoàng đấy). Vậy giờ mình phải làm sao cho nó khỏe mạnh được vậy bác. Mới nuôi e đầu tiên mà thấy khó khăn rồi.

4. tapchoikhuyen

tapchoikhuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    488
    lau quá không vào diễn đàn ,đánh giá thẳng tay 1 phát nhé ,con này sắp teo rồi mua con khác đi ,nếu không teo cũng dài dài mới vực đuợc chim

5. conlahanto

conlahanto Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    con này nhìn mặt "ngu ngu" trông dễ thương quá ,hihi,bác mún mua mồi cho em nó à ,bác ra lê hồng phong quận 5 ấy ,có đầy lun á

6. honsoi1980

honsoi1980 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    có nghĩa là e sắp phải mua e khác rồi đó hả. E ở Thủ Đức. Ko biết ở đây có hội khoen nào ko nhỉ. Chơi phải có hội có thuyền mới vui

7. huyhuy_ktm

huyhuy_ktm Well-Known Member

Thích đã nhận:
    11
    Bạn à .nó còn nhảy nhót như lúc mới mua ko.nếu đén gần mà nó ko buồn nhảy nữa,hay nhảy yếu ớt thì vài ngày nữa là đi dấy(theo kinh nghiem ít ỏi của mình,đã từng nuôi 4 chú tình trạng như vậy rồi đều đem chôn cả).nếu còn bảo hành thì mang em nó ra hàng đổi đi.Mà nếu ko dc 1,2 hôm nữa vẫn xù thì nên thả .mình nuôi mãi giờ mới thấy 1 chú hơi ổn.công nhận nuôi khuyên ko dễ

8. minhhp2002

minhhp2002 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    252
    Trời ơi gần rằm tháng 7 rồi bạn cho phóng sinh đi, bạn tệ lắm gìn giữ sinh vật cảnh thì khg để nó chết chứ.

9. ĐATSK

ĐATSK Well-Known Member

Thích đã nhận:
    25
    Đề nghị phóng sinh ngay. Dáng đứng rù, xù lông, xệ cánh thế kia

10. TDPhi

TDPhi Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    673
    Đây là khuyên tơ đầu mùa, vì chim non ăn cám chưa nhiều nên xù lông cũng không đáng ngại, bạn hãy cho đều chuối và cào cào để chim chóng khỏe. Chim còn non mà bạn muốn dùng cám công là quá vội vàng rồi, hãy kiên nhẫn một chút.

11. phuonglovehoang

phuonglovehoang Member

Thích đã nhận:
    5
    bạn nên mua cào cào hoặc trứng kiến cho khuyên của bạn ăn rất có thể chim bạn sẽ khỏa lại mau thôi.:)

12. honsoi1980

honsoi1980 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    E ở TpHCM, ở quận Thủ Đức. Có bác nào chơi khoen ở đây không vậy. Chỉ giáo cho tiểu đệ với. Cái gì chứ người thât việc thật là hay nhất.

13. ___tHanHnAm___

___tHanHnAm___ Member

Thích đã nhận:
    4
    con chim này nuôi nó sống không khó có cái con chim này xù lông qua nên nhìn mất cảm tình chút thôi. Bạn cứ cho nó anh chuối 1 hoặc 2 hôm rồi chộn chuối với cám cho nó ăn khoảng 2 3 ngày là rút hẳn chuối ra ngoài bạn nên nuôi con chim này với mấy con chim nhà đã thuần cám rồi sẽ mau chóng được thôi chúc bạn một sự nghiệp nuôi chim thành công

14. Lưu Khang

Lưu Khang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    Xù lông kiểu này là dấu hiệu chim thay lông đó bạn ạ, ( bây h là thời điểm thay lông mà ) nên đương nhiên chim sẽ kêu và hót rất ít ! Bạn nên cho em nó ăn nhiều hoa quả , cám thêm trứng vào , treo lồng vào nơi yên tĩnh là ổn .

15. banhbaorau

banhbaorau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    xem ra con này còn non lắm!!!lúc này thì bạn phải giữ gìn vệ sinh thật tốt!!!đừng cho ăn cám công!!!ăn vào là chết luôn đó!!!đang bị ốm mà còn bị thay cám thì là chết đấy!!!nếu như bây giờ nó không bay nhảy lung tung nữa!!!bạn đến gần mà nó nhảy bình thường có vẻ như con chim thuần thì nên thả nó ra!!!nhìn thế này thì ko phải thay lông đâu!!!chắc là khi mua về bạn cho ăn cám khác quá nên nó sốc!!!chắc bị suy rồi!!!nuôi bây giờ cũng mất thời gian vực nó lại(rất lâu đấy!!!gấp 2,3 chim BT)cho nó về với tụ nhiên đi

16. honsoi1980

honsoi1980 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    E cũng nghĩ như bác Lưu Khang. Nay chim e vẩn khỏe mạnh, chưa có vấn đề gì cả. Tối nókêu u trời luôn. Ság mới phơi nắng lông chim sát lại nhìn dáng cũng đeẹp lắm.

17. soncaxin

soncaxin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    21
    Theo tôi đây là con chim tơ ( còn nhỏ đó ), chưa khỏe vì chăm sóc chưa đúng cách. Bạn cho em nó mỗi ngày 1 lát chuối, vài con sâu, cám cho đủ ăn hàng ngày thôi, phơi nắng sáng ( 1 tí thôi....phơi lâu quá chết toi đấy ). Nó xù thế này bạn cho nó tắm là đi nhanh lắm đó. Đợi khi nào khỏe, lông ốp vào mới cho tắm nhé.
    Chúc thành công

18. Linhchichchoe

Linhchichchoe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    Thế thì OK rùi chứ chim của bác mà cũng ủ rũ thế thì......!
    Đùa vậy chứ nếu chim của em mà rời vào tình trạng chim của bác thì em phóng sinh luôn vì vực được nó dậy lầu lắm chưa nói đến chuyện đợi đến bao giờ thì nó căng trở lại. Nó bị thế là do thức ăn ko hợp nên nó ăn ít (hoặc ko ăn) ý mà những con đó khó vào cám lắm nếu mình cứ cố thì chỉ phí một đời chim mà thôi.:D