Các bác xem em nó màu gì

Thảo luận trong 'Cu mầu' bắt đầu bởi thanhhienbd, 18/7/13.

1. thanhhienbd

thanhhienbd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7,960
    qua mấy ngày lội rừng vất vả và thành quả là em tóm được con này thấy em nó màu lông khác hẳn so với đồng loại nên pos lên các bác xem và cho tý ý kiến chia vui cùng em nhé thansk
    [​IMG][/url] [​IMG][/IMG]

Last edited: 18/7/13
  2. BigBird

BigBird Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8,921
    Anh phải đợi nó thay xong lông máu mới rõ màu đc. Hy vọng lông đầu, lông cổ có màu đột biến rõ rệt thì ngon.

3. thanhhienbd

Thích đã nhận:
    7,960
    nó thay gần xong rồi LONG à chỉ còn có mấy cộng trên đỉnh đầu gần giáp mỏ nữa là ok thôi con này cườm nó cũng thế cái trắng cái đen kv hiện rõ ra ngoài nên khi nhìn vào thấy k được rõ vì trắng đen lẫn lộn a cũng rất thích con này nên cho nó vào hẳn cái avi to cho nó bay nhảy và mau nổi chắc từ nay tới tết là nó gáy gù thôi thansk em nhiều

4. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Nó đã mọc xong cườm đâu, chim non mà, tuy nhiên màu con này có sáng hơn 1 chút so với chim non đấy.

5. lehieuhp

lehieuhp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,970
    Mặt này, mỏ này có sợ mái không em??

hhhnam, ancugay and thanhhienbd like this.
  6. thanhhienbd

Thích đã nhận:
    7,960
    nó đang ra cườm đấy nhưng do cườm con này vừa màu trắng và màu đen nên không nhìn rõ nhìn vào thì cứ ngỡ là nó chưa ra cườm nhưng thật ra cườm đã mọc rồi khi con chim non thay lông máu thì quy và cườm mới hiện rõ và con nay quy đã ra gần phủ mình rồi và do khi dính bẫy và mình bắt nên lông cũng rụng mất 1 ít

con này theo như kn của em và mấy ae chơi cugay cùng nhau thì xem em nó là đực rồi a ạ k phải mái đâu còn sáp xuất đực và mái thì đực cao hơn a à

hhhnam, ancugay and lehieuhp like this.
  7. lehieuhp

lehieuhp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,970
    Nếu là đực thì là hàng khủng rồi còn gì? Chúc mừng chú mày nhé!

hhhnam, ancugay and thanhhienbd like this.
  8. thanhhienbd

Thích đã nhận:
    7,960
    :
    khủng gì đâu anh do là mình có duyên với nó nên người và chim mới về sống với nhau hehehehehe phải k anh còn về vấn đề khủng hay k thì k ai dám nói trước được a ạ đường đời còn nhiều chông gai kekekeke:laughing::laughing::laughing:=))=))=))=))

ancugay thích bài này.
  9. sonyquy

sonyquy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,588
    chim non đó bá ơi, đợi mọc xong cườm mèo lại hoàn mèo thôi. em cũng vừa đánh được 1 con chỉ tội cho con mồi thôi. về nhánh thế đứng đó mồi gù cả buổi cứ lấp ló muốn nhảy mà ko gáy 1 tiếng. cuối cùng cũng xa lụp. tưởng con mái nhè đâu con cu con. mới có 1 họt cườm đen. em thả em nó lại lên rừng để thiên nhiên nuôi tiếp. hình nó đây bác xem giống không nhé. nhìn lông cánh lông đầu y chang. em chỉ chụp lại 1 tấm rồi thả chứ không chụp rỏ.

dong_pham, thanhhienbd and ancugay like this.
  10. ancugay

ancugay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14,551
    Chú mày vào topic của anh và phọt ra mấy chữ rồi bỏ té mất:crying::crying::crying:? kêu là kết quả thế nào em báo cáo[-([-([-(. Vậy mà lập topic này ? Hehe... tính giấu anh đây:laughing::laughing::laughing::laughing::laughing:? Con này theo ý kiến của anh thì: mỏ, mắt , quy, màu chân thì không còn non lắm. Thường thì khi thay lông máu nó sẽ ra đồng bộ và cườm cũng sẽ mọc ra rất nhanh cùng quy. Nếu tóm được gáy đột biến thì chú mày lộc quá còn gì! Chúc mừng chúc mừng! :applause::applause::applause:

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:24 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:12 AM ----------

Con của bác sonyquy chụp không được rõ lắm nhỉ? Màu chân thì nhi đồng 100% hehe...!

Last edited: 20/7/13
    thanhhienbd thích bài này.
  11. genzothang

genzothang Active Member

Thích đã nhận:
    150
    Con này có vẻ còn non, bác bắt được nó bằng hình thức nào?

12. thanhhienbd

Thích đã nhận:
    7,960

13. ancugay

ancugay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14,551
    Con gián cánh vừa chải qua cơn đau mắt. Anh tự chữa khỏi rồi mà chữa theo cách chẳng giống ai hehe... Chưa hề thấy nó gù, thỉnh thoảng gáy trộm vài tiếng thôi chú. Nhìn con này bé tẹo, nhưng khi bắt để chữa đau mắt thì cảm nhận nó lại rất chắc tay hihi... Có vẻ nó sẽ rất lâu nổi chú ạ? Hay là lúc nào anh mua miến và rau răm về dọa nó chú nhỉ kaka...!

14. cocbachan

cocbachan Member

Thích đã nhận:
    11
    cái đầu con chim cu gáy này lạ nhỉ??? co lẽ là chim màu rùi. hi vọng sau khi thay lông sẽ la một con mơ mận hay gì đó là lạ

15. thanhhienbd

Thích đã nhận:
    7,960
    thansk bác nhiều con này nó không phải là chim mơ mận gì đâu mà thực ra màu của nó là màu mốc trắng toàn thân bác ạ hiện nay màu lông này là màu chuẩn của em nó rồi vì chim đã thay lông máu xong và hiện nay no đã cất tiếng gáy rồi bác ạ

lehieuhp, ancugay and haphuong_cugay like this.
  16. thanhhienbd

Thích đã nhận:
    7,960
    tiếp con nữa này :sick::sick:
    [​IMG][/url] [​IMG] [​IMG][/IMG]

thientin dhtn, ancugay and BigBird like this.
  17. trongnguyendong

trongnguyendong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    273
    cứ cho em nó vào chảo rán à quên lồng nuôi là hay nhất . thư nhất đáp ứng được thú chơi , thứ hai an toàn cho chim vì gặp mấy anh vác súng săn thì số em nó đoản thọ mất . có công nuôi chim sẽ có ngày được rửa phân nó mà

---------- Bài viết thêm vào lúc 04:22 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 04:17 PM ----------

cứ cho em nó vào chảo rán à quên lồng nuôi là hay nhất . thư nhất đáp ứng được thú chơi , thứ hai an toàn cho chim vì gặp mấy anh vác súng săn thì số em nó đoản thọ mất

Last edited: 20/9/13
    ancugay thích bài này.
  18. funnymonkey

funnymonkey Active Member

Thích đã nhận:
    8
    Chim thay lông xong chưa bác, h thế nào rồi up cái ảnh lên cho ae cùng chiêm ngưỡng